Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับช่องเสียบ CPU_FAN นิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับช่องเสียบ CPU_FAN นิดครับ

ช่องเสียบ CPU_FAN อะคับ

ถ้าเราเปลี่ยนซิ้งค์ ช่องนี้ก็ปล่อยว่างไว้ใช่มั้ยคับ

เพราะพัดลมมันก็ต่อกับหัว molex แล้วอะคับ

ไม่ใช่ครับ พัดลม sink ใหม่มันก็เป็น ที่เสียบ CPU_FAN เหมือนเดิม

Comment

ถ้าพัดลมมีให้ต่อแค่หัว Molex ก็ไป Disable พัดลม CPU ใน Bios ไปครับ

แต่พัดลมบางรุ่นมีตัววัดรอบมาให้ก็เสียบไปด้วยครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ไม่ใช่ครับ พัดลม sink ใหม่มันก็เป็น ที่เสียบ CPU_FAN เหมือนเดิม

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
        ถ้าพัดลมมีให้ต่อแค่หัว Molex ก็ไป Disable พัดลม CPU ใน Bios ไปครับ

แต่พัดลมบางรุ่นมีตัววัดรอบมาให้ก็เสียบไปด้วยครับ
        ผมใช้พัดลม TT อะคับ ต้องแปลงหัว molex หรอคับ

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
          ผมใช้พัดลม TT อะคับ ต้องแปลงหัว molex หรอคับ
          ก็ต้องดูที่ตัวพัดลมอีกทีครับ แต่ เสียบ cpu fan จะสารถร ดูรอบพัดลมได้

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            ก็ต้องดูที่ตัวพัดลมอีกทีครับ แต่ เสียบ cpu fan จะสารถร ดูรอบพัดลมได้
            หายค่องละคับ

ขอบคุนมากคับ

Comment

ตามนั้นแหละครับผม

Comment

ไม่ต้องเสียบช่างมัน

Comment

ของผมหัวmolex ยังปล่อยว่างเลย

Comment

Originally posted by artm5 View Post
                    ไม่ต้องเสียบช่างมัน
                    จิงดิคับท่าน

Originally posted by nung67 View Post
                    ของผมหัวmolex ยังปล่อยว่างเลย
                    มันไม่เตือนใช่มั้ยคับ

Comment

Working...
                    X