Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาไม่เจอจริงๆครับช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาไม่เจอจริงๆครับช่วยหน่อย

พอดีผมลงวินโดร์ใหม่นะครับแล้วไอคอนที่มันมีไว้สำหรับเคลียหน้าจอทั้งหมด
    ที่สีขาวๆๆ ที่ Quick Launch นะครับมันหายไปใหนหาที่ใหนนะครับบางทีมันเปิดอยู่กลายๆอันต้อง
    นั่งปิดทีละอันไม่ค่อยสะดวกเลยช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

1.คลิ๊กขวาที่ทูลบา
    2.เลือก toolbars
    3.เลือก quick lunch
    นี่ครับ

Comment

ตรงบริเวณนี้ครับที่มันเป็นที่กดสำหรับเคลียหน้าจอทั้งหมดสีขาวๆๆหายไปอันเดียว
      เป็นสีขาวอันเดียวเวลากด มันจะเหมือนกด minimize มันหายไป
      Attached Files

Comment

อันนี้ป่าวครับ ถ้าใช่ก็ไปตามนี้เลยครับ http://www.justusers.net/articles/ut...howdesktop.htm

หรือถ้าขี้เกียจทำก็ใช้ชอร์ทคัตเอาก็ได้ครับ ใช้ ปุ่มรูปวินโดว์+D ครับ ^ ^

Comment

ได้แล้วครับขอบคุณมากๆๆเลยครับ

Comment

Working...
          X