Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram ใส่แบบ***งกันได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram ใส่แบบ***งกันได้เปล่าครับ

แบบว่าใส่แบบ dual แล้วเห็นที่เมนบอร์ดมันเป็นสี 2 สี ประมาณว่าต้องใส่ตรงนี้อ่ะ

แล้วถ้าไม่ใส่แบบช่องที่สีเดียวกัน แบบว่าเว้นช่องไว้ มันจะำทำงานแบบ dual ป่ะครับ

ถ้าคนละสี ก็ไม่ dual นะท่าน

Comment

ได้
      แล้วแต่อยากจะเสียบ

Comment

เอ๊ะ ยังไงอ่า.........อีกคนบอกไม่ dual อีกคนบอกแล้วแต่จะเสียบ

ปวดกระบาล

Comment

แล้วแต่บอร์ด คับ บางบอร์ด ก้ช่อง 1 กับ 3 เช่นบอร์ด M3A บางบอร์ดก้ ช่อง 1 กับ 2 ดูในคู่มือเลยคับ มีบอกไว้แต่ละบอร์ดไม่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
            ถ้าคนละสี ก็ไม่ dual นะท่าน
            Originally posted by TWK. View Post
            ได้
            แล้วแต่อยากจะเสียบ
            Originally posted by evilbenx View Post
            เอ๊ะ ยังไงอ่า.........อีกคนบอกไม่ dual อีกคนบอกแล้วแต่จะเสียบ

ปวดกระบาล
            Originally posted by merlix View Post
            แล้วแต่บอร์ด คับ บางบอร์ด ก้ช่อง 1 กับ 3 เช่นบอร์ด M3A บางบอร์ดก้ ช่อง 1 กับ 2 ดูในคู่มือเลยคับ มีบอกไว้แต่ละบอร์ดไม่เหมือนกัน

ขอบคุณครับ

Comment

ตามสีครับ

Comment

ใส่สีเดียวกันก็ dual ถ้าใส่ คนละสีกันก็ single แค่นี้อะคับ ไม่มีไรมาก
                ปล. ใส่ dual ย่อมดีกว่าอยู่แล้วคับ

Comment

Originally posted by royaltool View Post
                  ใส่สีเดียวกันก็ dual ถ้าใส่ คนละสีกันก็ single แค่นี้อะคับ ไม่มีไรมาก
                  ปล. ใส่ dual ย่อมดีกว่าอยู่แล้วคับ
                  เพิ่มเติมครับ แรมต้องรุ่นเดียวกันสเป็คตรงกันด้วยครับ

Comment

Working...
                  X