Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง PSU จะซื้อมาเปลี่ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง PSU จะซื้อมาเปลี่ยน

ดูสเปกที่ลายเซ็นข้างล่างผมแล้ว ช่วยแนะนำ PSU ดีๆให้ผมซักตัว (ตัวที่ใช้อยู่เป็นตัวเน่าๆติดมากะเคส)
    เพราะอนาคต เดี๋ยวจะเพิ่ม hdd อีกซัก1-2ตัว และ dvd อีกตัว คาดว่าคงไม่พอแน่ๆ
    การใช้งาน เล่นเกมส์ด้วยโหลดบิตด้วย เปิดยาว 72 ชม. (3วันต่อสัปดาห์)
    งบ ไม่อยากให้เกิน 1800-2000คับ

สอบถามหน่อย อาการไฟไม่พอนี่เป็นยังไง เปิดไม่ติดใช่ไหม
    เพราะเคยใส่ hdd ไปอีกตัวแล้วไม่ติด พอถอดตัวนึง ดันติด นี่คืออาการของไฟ psu ไม่พอใช่ไหมคับ

ขอบคุณครับ

Enermax 460W มือ2 (มือ1 2400-2500฿)

Comment

Originally posted by arito View Post
      ดูสเปกที่ลายเซ็นข้างล่างผมแล้ว ช่วยแนะนำ PSU ดีๆให้ผมซักตัว (ตัวที่ใช้อยู่เป็นตัวเน่าๆติดมากะเคส)
      เพราะอนาคต เดี๋ยวจะเพิ่ม hdd อีกซัก1-2ตัว และ dvd อีกตัว คาดว่าคงไม่พอแน่ๆ
      การใช้งาน เล่นเกมส์ด้วยโหลดบิตด้วย เปิดยาว 72 ชม. (3วันต่อสัปดาห์)
      งบ ไม่อยากให้เกิน 1800-2000คับ

สอบถามหน่อย อาการไฟไม่พอนี่เป็นยังไง เปิดไม่ติดใช่ไหม
      เพราะเคยใส่ hdd ไปอีกตัวแล้วไม่ติด พอถอดตัวนึง ดันติด นี่คืออาการของไฟ psu ไม่พอใช่ไหมคับ

ขอบคุณครับ
      - อุปกรณ์แค่นี้ การ์ดจอก็ไม่บ้าพลัง ถึงเพิ่มHDDอีก2-3ลูก แค่ Enermax 350w ยังสบายๆเลยครับ
      - ใช่แล้วครับ

Comment

350 วัตต์เต็มๆก็เหลือๆแล้วท่าน แต่จะเผื่อไว้วันข้างหน้าเผื่อมีการ์ดจอแรงๆก็ได้ครับ ราคาก็น่าจะอยู่ในงบท่านนะ

ไม่ก็อย่างที่ท่านอื่นว่ามาครับ ในนี้ห้องซื้อขายปล่อยกันเยอะเลย เลือกดีๆ (ทั้งคนขายและสภาพของ) ก็ประหยัดได้หลายตังค์ครับ

Comment

Silverstone 500W__________2,300 ฿

Comment

ราคาไม่เกิน2000ผมนึกออกอยู่นิดหน่อยครับ
            Enermax 350 W
            Silverstone 400 W
            Tagan เห็นมีรุ่นนึง1950
            Delux DLP-50A 500 W (1550มั้ง เห็นว่าตัวนี้มีAPC)

Comment

Enermax 350 W
              hdd 3ลูก dvd 2ตัว
              การ์ด ati 4850 (ในอนาคตอีกยาวไกล อิ)

น่าจะพอเนอะ ราคาอยู่ที่ประมาณนั้นไหร่คับ

Comment

http://en.expreview.com/2008/06/24/f...and-hd-4850/5/

4850 กินไฟอยู่นะผมว่า 350W ฉิวเฉียดเกิน

Comment

Goddd!!

งั้นข้ามดีกว่า

มองตัวนี้ไว้อยู่คับ
                  SilverStone "ST50F" 500W Power Supply w/ 120mm Fan Retail
                  2,280.00
                  และ
                  SilverStone "ST400" 400W Power Supply w/ 120mm Fan Retail
                  1,780.00

ราคาต่างกันพอควร มันจะแพงเกินกับการใช้งานเราหรือเปล่าเนี่ย -*-

Comment

[QUOTE=penguinbenz;3200235]Silverstone 500W__________2,300 ฿

+1 เสียง

Comment

tagan 480 u38 ครับ

Comment

Working...
                      X