Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับใช้ 3870 เล่นไปสัก45นาทีดับตลอดใช้ Tagan 480Watt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับใช้ 3870 เล่นไปสัก45นาทีดับตลอดใช้ Tagan 480Watt

ช่วยหน่อยครับใช้ 3870 เล่นไปสัก45นาทีดับตลอดใช้ Tagan 480Watt เปิด bit ไม่ได้เลยอ่ะครับดับตลอด Tagan นี่watt เต็มป่าวครับซื้อมา1990 หรือผมจะไปซ้อเป็น Silverstone 500W ดีครับ ช่วยหน่อยนะครับมันดับเองตลอดเลยเปิดใหม่ก็ไม่ติดต้องขยับสายไฟหลังพาวเวอถึงเปิดติดอ่ะครับ

Originally posted by bondinho View Post
    ช่วยหน่อยครับใช้ 3870 เล่นไปสัก45นาทีดับตลอดใช้ Tagan 480Watt เปิด bit ไม่ได้เลยอ่ะครับดับตลอด Tagan นี่watt เต็มป่าวครับซื้อมา1990 หรือผมจะไปซ้อเป็น Silverstone 500W ดีครับ ช่วยหน่อยนะครับมันดับเองตลอดเลยเปิดใหม่ก็ไม่ติดต้องขยับสายไฟหลังพาวเวอถึงเปิดติดอ่ะครับ

ถ้าปลั๊กที่ท่านต่ออยู่หลวมหรือคลอน Taganจะ ตัดการทำงานครับ 480tagan wattดีมากครับ สามารถPeakไปได้ไกล

Comment

ทั้งเครื่องมีอุปกรณ์อะไรมั้ง นะ เยอะใหม
      ปกติ 3870 แค่ 400-450W เต็ม ก็ใหว นะ
      ยกเว้น PSU เดี้ยง
      เครื่องร้อนไป
      เเรม เอ๋อ
      เสียบ VGA / RAM ไม่ดี

Comment

E4600
        M/B GIGABYTE p-31
        RAM 2 GB
        HDD 200
        HDD 320
        power colour HD 3870 512MB ddr4
        cardreader ติดเคส
        DVD/RW
        พัดลม 3 ตัว

เล่นไปสักพักมันจะดับเองอ่ะครับแล้วกดเปิดทันทีก็ไม่ขึ้นต้องรอสักพักอ่ะครับ รบกวนหน่อยนะครับหรือต้องเพิ่มPSU ยกไปให้ช่างที่พันทิพจะแก้ได้มั้ยอ่าครับ

Comment

bondinho

Originally posted by jamesboyd View Post
          ถ้าปลั๊กที่ท่านต่ออยู่หลวมหรือคลอน Taganจะ ตัดการทำงานครับ 480tagan wattดีมากครับ สามารถPeakไปได้ไกล
          สายไฟนี่หมายถึงสายที่ถดใส่ได้ที่ติดกับพาวเวอหรือสายไฟที่เสียบกับไฟบ้านอ่ะครับ กลัวปล่อยนานๆไหม๊ยกเครื่องแย่เลย TAGAN นี่ WATT เต็มไมครับ แต่คนขายร้าน TK แนะนำตัวนี้ตอนแรกกะไปสอย Silverstone 500 WATT

Comment

เกี่ยวกับขั้วสายที่เสียบตามจุดต่างๆภายในเครื่องคอมของคุณอะครับ ถ้าหลวมPSUบางรุ่นมันจะตัดไม่จ่ายไฟเลยครับ

Comment

ขอบคุนไม่เกี่ยวกับไฟไม่พอใช่มั้ยครับจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่

Comment

เคยใช้ 3870 กะ 420w ติดเคส ไม่มีปัญหาเลย

Comment

มันอยู่ที่ว่าคุณ ต่อ HDD กี่ตัว ROM กี่ตัว พัดลมอีกกี่ตัวด้วยครับ

Comment

Working...
                  X