Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า 4850 เเรงจริงหรือล้อเล่นเทียบกับ 3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า 4850 เเรงจริงหรือล้อเล่นเทียบกับ 3870

---เรื่องมีอยู่ว่าก็อยากลองของใหม่ อีกใจ ก็เห็นบางที่เช่น โกลคอม ผลเทสมา ไม่ต่างจาก3870เท่าไหร่

---เลยอยากรบกวนเกจิ ช่วยดูให้หน่อยครับ นี้3870 Ultimate Ide35 Full45 โดยใช้พัดลม120mm Cooler master 1200Rpm วางบนซิ้งเเบบดูดออก ไม่มีเสียงเร็ดรอดออกมาเลย ผมOCไปที่850 Mem2500

---ผมเทสได้เท่านี้ ถ้าเปลี่ยนเป็น4850 จะได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

ส่วนนี่เป็นผลเทส4850 ของโกลคอม http://www.goalcomp.com/webboard_642599_28331_th?lang=
    Last edited by jamesboyd; 29 Jun 2008, 09:10:57.

ท่านเล่นเกมส์แล้วท่านมีปัญหาเฟรมเรทที่ท่านไม่พอใจหรือเปล่าครับ
    ถ้ายังใช้ได้ในความรู้สึกท่านที่ท่านรับได้ ผมว่าก็ ยืดๆการเปลี่ยนการ์ดออกไปได้อีกนะครับ

แต่ถ้าอยากลองของใหม่ก็ ดีครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ส่วนผลเทสจากท่านอื่นก็มีให้ดูเยอะนะ ส่วนใหญ่ก็เป็นไปในทิศทางเดียวกันคือ "แรง" กว่าเห็นๆครับ

Comment

โดนรวมๆ ครับ
      ต้อง System เดียวกันเหมด ต่างแค่ VGA นะ
      HD4850 แรงกิน HD3870 ตัว oc สบาย GF9800GTX มีหนาว (ขนาด 9800GTX ตัว PLUS ยังตามอยู่เลย 555+)
      ปล. ไม่ได้เข้าข้าง 4850 นะ แต่พูดตามความจริงและรีวิว/ผลเทส แรงก็บอกแรง ( ผมก็พึ่งสอย 8800GT มาเมื่อคืน ^..^ แรงพอเพียง สาวกสีเขียว)

http://www.guru3d.com/article/geforc...-plus-review/6

.

Comment

เห็นหลายท่าน ที่ใช้3870 เเล้วเปลี่ยน เป็น4850 สุดท้ายก็กลับมา 3870เหมือนเดิม หลายท่านเเล้ว เลยรังเรว่าจะเปลี่ยนดีไหม

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
          เห็นหลายท่าน ที่ใช้3870 เเล้วเปลี่ยน เป็น4850 สุดท้ายก็กลับมา 3870เหมือนเดิม หลายท่านเเล้ว เลยรังเรว่าจะเปลี่ยนดีไหม
          ดูแล้วแรงกว่า 3870 คงไม่เกิน 20-30% นะ (กะเอา) เพราะเห็นแรงใกล้เคียง 9800GTX
          ผมว่าทนใช้ไปก่อน สอยทีเอาแรงกว่าขาดๆ ไปเลย 4870 สุดๆ ครับ (ไล่ปี้ GTX280 / 3870X2 / 9800GX2 นั้นละ ในราคามิตรภาพ เห็นราคาตอนนี้ 11000฿ โดยประมาณ)
          * สมาคมการ์ดเขียว (ไม่ได้ว่า Nvidia ไม่ดีนะ แค่ตอนนี้ราคา+ความแรง สีแดงเค้าแรงกว่าแค่นั้นเอง หุหุหุ ที่เหลือแล้วแต่ชอบ)

Comment

ผมใช้ 3870 ddr4 ครับ กะว่าถ้าเปลี่ยน เอาแบบให้แรงขาดตัวกัันไปเลยดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by purekung_999 View Post
              ผมใช้ 3870 ddr4 ครับ กะว่าถ้าเปลี่ยน เอาแบบให้แรงขาดตัวกัันไปเลยดีกว่าครับ
              ถูกต้องนะครับ ถ้าแรงเพิ่มนิดหน่อย เปลี่ยนไปก็ไม่คุ้ม
              ความรู้สึกเรามันตีออกมาเป็นคะแนนได้ไม่ละเอียดเหมือนโปรแกรมนะครับ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                ก็ขึ้นอยู่กับว่าจะเอามาเล่นเกมหรือเอามาเทสต์ดูคะแนน

ถ้าเอามาเพื่อเล่นเกมจริงๆ 4850 ให้เฟรมเรตที่สูงกว่า 3870 มากอย่างเห็นได้ชัดจริงๆในหลายๆเกม (หรือก็คือเกือบทุกเกม)

แต่ถ้าเอามาเพื่อเทสต์ดูคะแนนเฉยๆ จากที่ได้ใช้มา 1 อาิทิตย์ ผมบอกตรงๆว่าการ์ดรุ่นนี้เทสต์เบนช์มาร์กคะแนนออกมาเน่ามาก (8800GT ตัวเก่าผมยังไ้ด้คะแนนเบนช์มาร์กมากกว่าเกือบทุกโปรแกรม) แต่ใช้งานเล่นเกมจริงๆแล้วมันลื่นนะครับ

ตามนั้นครับ..

Comment

Originally posted by purekung_999 View Post
                  งั้นเปลี่ยนไป 4870 ไปเลยครับ

Comment

กิเลสคือตัณหา ตัณหาคือกิเลศ

Comment

3870 -> 4850 หากไม่ได้เล่นเกมส์ ที่ เกินความสามารถ 3870 แทบไม่เห็นความแตกต่าง
                      เก็บเงินไว้ ทำอย่างอื่นเถอะโยม

Comment

เอาไว้ยิงใข่

เเต่อยากรู้ ถ้าผมต่างกันไม่ถึง20% ยังไม่เอาดีกว่า หา3870 อีกใบมาทำ CF น่าจะเเรงกว่าไหม

Comment

เปลี่ยนทั้งที่ ต้องใช้ตัวเก่าให้คุ้มค่า ครับ อิอิ

Comment

โดยรวมแล้วผมมีความรู้สึกที่ดีกว่า 8800Gt แน่ๆครับ

Comment

คะแนน 3Dmark ไม่ต่างกัน แต่ เฟรมเรตในเกมส์ มันต่างกันมาก

Comment

Working...
                              X