Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า vga ของ notebook รองรับแค่ 1440*900 สามารถต่อจอ 22" ที่ 1680*1050 ได้มั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า vga ของ notebook รองรับแค่ 1440*900 สามารถต่อจอ 22" ที่ 1680*1050 ได้มั้ยครับ?

พอดีผมมี notebook ที่ใช้ Nvidia Go 7300 ครับ มี resolution สูงสุดที่ 1440*900

แล้วอยากซื้อจอ 22" มาต่อแยก เพื่อจะได้ทำงานสะดวกขึ้น

แต่จอ 22" นี่รองรับสูงสุดที่ 1680*1050

เลยสงสัยว่า ถ้าเราต่อออกจอ LCD แล้วจะทำให้เห็นสูงสุดที่เท่าไหร่ครับ

แล้วถ้าได้แค่ 1440*900 ภาพที่ได้จะแตกๆ หรือปล่าว

รบกวนหน่อยนะครับ ตอนนี้ยังไม่กล้าไปซื้อเลย

จิงๆ การ์ดจอมันสามารถรันที่ความลั้ะเอียดมากกว่านี้เยอะครับ
    เพียงแต่ว่ามันถูกจำกัดด้วยตัวจอเองที่สามารถแสดงรายละเอียดเท่านี้
    ดังนั้นถ้าคุณซื้อจอมาคุณก็สามารถรันได้ความละเอียดสูงสุดของจอที่รับได้ครับ

Comment

ภาพที่ออก ออกเท่าที่การ์ดทำได้ ที่เหลือยกให้จอ ถ้าจอได้ก็ออก ถ้าจอไม่ได้ ภาพจะล้ม (ภาพไม่ออก)

Comment

Power Strip ช่วยท่านได้ครับ

Comment

ได้ครับ จอที่เอามาเสียบเพิ่ม ถ้าการ์ดจอ มันรู้จักรุ่นของจอนั้นได้
          ก็จะมีตัวเลือก Resolution ให้ปรับมากสุดเท่ากับที่จอที่มาต่อนั้นรับไหว
          ยกเว้น จะต่อสองจอ แล้วทำแบบ CLONE มันจะได้ความละเอียดสูงสุดเท่ากับที่จอตัวความละเอียดต่ำสุดรับไหว

Comment

ขอบคุณทุกคนที่มาตอบมากๆ เลยนะครับ

วันนี้หลังเลิกงานจะได้ไปซื้อจอแ้ล้ว

Comment

Working...
            X