Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการต่อ Keyboard แยกหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการต่อ Keyboard แยกหน่อยคับ

คือซื้อ Keyboard มาต่อกะ Notebook แยกต่างหาก แต่พอต่อไปแล้วมันขึ้นประมาณว่า Unknown device USB Device not recognized ประมาณนี้อ่ะคับ ไฟที่คีย์บอร์ดก็ขึ้นนะครับแต่ว่าพิมไรไม่ได้เลย ต้องไป disable อะไรตรงไหนรึเปล่าคับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยคับ

ลองถอดและเสียบกลับไปใหม่อีกครั้งดูนะครับ
    ถ้ายังเหมือนเดิมลองให้ windows หาไดรเวอร์แบบ Auto ดูนะครับ

Comment

ยังไม่ได้เลยอ่าคับ
      คือคีย์บอร์ดมันเป็นแบบ PS2 อะคับแล้วพอดีไปซื้อหัวแปลงเป็น USB มาต่อ เลยเปน Unknown device
      แต่พอถอดหัวแปลงแล้วลองไปต่อกับเครื่อง Desktop ดูก็ใช้ได้คับ เลยคิดว่าน่าจาเปนที่หัวแปลง

Comment

แล้วมานจะมี driver พวกหัวแปลงแบบนี้ให้โหลดมั้ยหว่า

Comment

เอ่อ หัวแปลงแบบนั้น ใช้ได้กับเมาส์นะครับ

คีย์บอร์ดใช้ไม่ได้น่ะ ต้องเป็น USB ไปเลย

Comment

Working...
          X