Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4700 กับ P5K-E และ Sensor เทพ เมื่อทังหมดมาเจอกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4700 กับ P5K-E และ Sensor เทพ เมื่อทังหมดมาเจอกัน

ผมใช้ E4700 กับ P5K-E

บางที ก็ร้อน เป็น 200-300 องศา กันไปเลย

แต่บางที ก็ เย็น ติดลบ 20-30 องศา ก็มี

แต่เป็นบางครั้งน่ะครับ แต่ก็ค่อนข้างไปทางเป็นบ่อย

ผม flashbios เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดจากเว็บแล้วก็ไม่หาย

ไม่ทราบว่า มีใครเป็นบ้าง ปะครับ แล้วจะแก้ไขยังไง

แล้วโดยปกติแล้ว E4700 มันควร ร้อน ที่เท่าไรครับ ใครใช้อยู่ช่วยตอบทีน่ะครับ

เทพ ^..^
    ดูใน BIOS ดูนะ

Comment

ตอนแรกดูจากโปรแกรม ของ Asus ครับผม ก็เป็นอย่างที่ว่า 200-300

พอไปดูจาก EVEREST จะไม่ show ตัวอุณหภูมิ ที่ผิดปกติ ก็จะ show เฉพาะ อุณหภูมิ ที่มันเป็นปกติ เช่น HD GPU และอื่นๆ

พอไปดูใน bios ก็เป็นเหมือนกันครับ 200-300 บางที ก็ติดลบ 20-30

และอีกอย่าง Sensor พัดลม ก็ไม่ show มันคง งง กูจะหมุน เท่าไรดีฟะเนี้ย อุณหภูมิ 200-300

ที่กล่าว มา เป็น ทั้ง ความร้อน cpu และ board

Comment

P5K-E เหมือนกันครับ

แต่ของผมปกติ , ก่อน flash มันยังอ่านค่าปกติอยู่ใช่มั้ยครับ

Comment

ปกติครับผม flash เป็นตัวล่าสุดแล้ว ถึงเจอ เหตุการณ์ที่ว่า

แต่ อย่างที่บอกน่ะครับ มันเป็นบางครั้ง ถึง เป็น

Comment

Sensor เทพ ได้จัย

Comment

Working...
            X