Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประสบการณ์ที่คุณคงไม่อยากเจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประสบการณ์ที่คุณคงไม่อยากเจอ

ผมไปซื้อแผ่นXP DARK LITEมาลง มันลงไม่ติดไอ้ผมก็กะจะเอาไปก๊อป เพราะแผ่นมันมีอาการส่งไฟล์ไม่ได้เฉยๆ ร้านมันก็บอก คงก๊อปให้ไม่ได้อะครับ ผมไม่ว่าง ผมก็ดูสภาพร้าน ไม่มีลูกค้าเลยนี่หว่า แล้วผมบอกผมต้องรีบใช้นะ เขาก็บอกยกมาให้ผมฟอร์แมตก็ได้
    แต่แผ่นพี่ใช้ไม่ได้ ผมใช้แผ่นผมนะ

ผมก็เลยยกเจ้า A8JA ให้มันเอาไปลง ผมบอกว่าเที่ยงผมมารับนะ พอเที่ยงผมมารับมันบอกว่า 300ครับ
    ผม: นี่พี่คิดค่าแผ่นผมหรอ 300 แน่ะ ไม่ได้คิดครับ

พนักงาน:ลองตรวจดูได้เลยครับน้อง
    ผมkๆ พอตรวจตรวจมา อ้าวพี่ ผมให้พี่ลง DARK LIte ไหนพี่บอกมีแผ่นไง
    พนักงาน: จ่ายมาเหอะ น้อง พี่คิดแค่300เอง เออ น้องๆ DRIVE DVD น้องมีปัญหา
    ผม:คิดในใจ (ไอ้*** แม่งคิดกู300 แถมหลอกลวงกูอีก *****เครื่องกูรักษาอย่างด ใช้มาไีม่เคยมีปัญหา แถมพึ่งตรวจสภาพมาด้วย)

ลงเองไม่เป็นหรอครับ ยกมาหาผมก้อได้ครับ อย่างนี้ล่ะครบั 300 บาท สำหรับ Notebook

ปกติทั่วไปร้านผมจะคิดค่าลง 500 บาทครับ รับประกันความพอใจครับพี่น้อง

Comment

อยู่เชียงใหม่ ยกมาเลย เดี๋ยวลงให้ฟรีๆ ไม่คิดตังซักแดง

Comment

มันมองไม่เห็น sata รึป่าว

Comment

dark liteมันชอบมีปัญหาน่ะครับ ลงไป2ที ลงครั้งที่3 fileก็เสียซะละ ต้องกดข้ามเอา แต่เอาไว้ลงกะเครื่อง sata raidได้ดี กด full optionทีเดียวเจอdiverหมดเลย

Comment

อ่ะ คือไรอ่ะ งง

ปกติใช้แต่ของแท้อ่ะ

Vaio กะ Fujitsu อ่ะ

Comment

ลองฝึกลงเองดีไหมครับ เวลาเสียจะได้ลงเองจะได้ไม่ต้องเสียตังค์บ่อย แถมแน่ใจว่าไม่มีหมกเม็ดเพราะเราทำเอง

Comment

ลงวินโดร์ทีละ500 ในความคิดผมว่ามันโหดร้ายมากเลยยนะครับ โปรแกรมก็copมาลงให้เพิ่มนิดหน่อย window ก็แน่นอนครับ cop ชัวๆ 100-200 ก็น่าจะพอแล้ว
                ปล.พอดีผมลงเองตลอดครับ แนะนำควรจะศึกษาวิธีลงเองนะครับ ไม่ยากจริงๆ อย่างน้อยแค่ยกเครื่องไปร้านก็เท่ากับส่งปลาย่างให้แมวแล้ว ถ้าแมวอิ่มก็ดีไป แต่ถ้าแมวอดละ?

Comment

500 เรยหรอ ไจร้ายยย T^T

Comment

ลงเองมาตลอดเลยคับ ไม่ได้กินตังผมล่ะ ยกเว้นตอนซื้อเครื่องมา หุหุ

Comment

ร้านไหน จังหวัดไหนบอกกันหน่อยได้ไหมครับ

จะได้ไม่ต้องเสียรู้

Comment

ผมชอบ windows ของ sKz มากกว่าอะครับ ลองโหลดมาใช้ดูนะ

Comment

บ้านผม 250 ได้ทุกอย่าง

Comment

เหอๆ ผมว่าลงทุนไม่เท่าไหร่เลย 300 แพงมากอยู่นา ผมลงให้เพื่อนหา driver ให้เสร็จพร้อมใช้ ไม่เคยคิดสักแดงเดียว

Comment

300 บาทไปซื้อหนังสือสอนลงวินโดวด้วยตนเองมาอ่าน เสียเงินครั้งเดียวใช้ได้ตลอดชีวิต

Comment

Working...
                              X