Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermalright True Black ทำจากวัสดุอะไรครับ ทำไมมันถึง black

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermalright True Black ทำจากวัสดุอะไรครับ ทำไมมันถึง black

อยากรู้อ่ะครับ ว่าพวก heatsink ที่มันเป็นสีต่างๆ มันทำจากอะไรครับ

ปกติ HeatSink จะทำจาก อลูมิเนียมกับทองแดง
    อันนี้อาจจะ ชุบ หรือ พ่นสีเอาก็เป็นได้
    ไม่ได้จับสักที อิอิ

Comment

ส่วนใหญ่ ท่อฮีตไปป์เป็นทองแดง ชุบโครเมียมหรือนิกเกิล (อะไรกันแน่ว่ะ) ส่วนฟินจะเป็นอลูมิเนียม/ทองแดง ครับ แล้วสีดำ ของ TT TRUE B ชุบยาแก้ไอ () ตาเสือดาวครับ

Comment

หรือมันเอาไปรมดำแทน

Comment

ชุบอโนไซด์คับ ดำปีเลย

Comment

Working...
          X