Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Mass Effect แล้วมาคุยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ZilverBullet View Post
    ขอบคุณครับที่ตอบ แล้วไอ้ที่เราซื้อจาก NPC ที่เขียนว่า license of Normandy's commander (หวังว่าคงเขียนไม่ผิด) มันคืออะไร
    ผมมีคำตอบครับ
    License นั้นมันก็คือใบขออณุญาติในการชื้อขายอาวุธของแต่ละโรงงานครับ จะหาชื้อได้กับ NPC(นอกยานเรา) บ้างเจ้าครับ ราคาไม่แพงมาก ราว 100 กว่าบาทหรือมากกว่านั้น
    จุดประสงค์ของการชื้อก็เพื่อเอาไปปลดล็อก Item ที่เจ๋งๆเมื่อเราชื้อกับ Npc ในยานเรานะครับ
    แต่ NPC ตัวนี้มันบอกว่า ของในสต็อคมาเร็วไปเร็ว อัพเดทเสมอๆ
    ดังนั้นเมื่อคุณชื้อ License เสร็จ แล้วรีบกลับเข้ายานจะเจอ Item ดีรอให้คุณชื้อครับ
    ในทางกลับกันถ้าคุณไม่ชื้อ License ของที่มีให้คุณชื้อ เป็น Item ธรรมดาเท่านั้นครับ

สำหรับผมนอกจากปืนจาก Spectre Master Gear(ตกกระบอกละเกือบแสน) แล้วผมก็ไม่ค่อยชื้อครับ

Comment

ใช่ครับ ผมก็ซื้อของ spectre ยกชุดเหมือนกัน เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าได้มาแบบนี้ ไอ้เราก็ซื้อๆ license ไปงั้นๆแหละ เห็นว่าไม่กี่บาท
      เสียดายไม่มียูนิฟอร์มชุดเกราะของ spectre ให้ซื้อ ถ้ามีคงจะเท่ห์ เอ๊ะหรือว่ามีแล้วเราไม่รู้กันหว่า

Comment

อ่า mass effect ไม่สามารถที่จะใช้ gamepad เล่นได้ ใช่ไหม ครับ พอดีผมใช้ xbox360 อยู่ ผมลองเข้าเกมไปไม่เหนว่ามันจะมีให้ set ค่า จอยเรยอะคับ ถ้าใครใช้จอยได้ ช่วยมาบอกวิธีด้วยนะครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by basttard View Post
          อ่า mass effect ไม่สามารถที่จะใช้ gamepad เล่นได้ ใช่ไหม ครับ พอดีผมใช้ xbox360 อยู่ ผมลองเข้าเกมไปไม่เหนว่ามันจะมีให้ set ค่า จอยเรยอะคับ ถ้าใครใช้จอยได้ ช่วยมาบอกวิธีด้วยนะครับ
          ขอบคุณครับ
          ผมว่ามันไม่มีให้ปรับเลยด้วยซ้ำ
          ก็ Bioware เค้าพอร์ตมาลง PC แล้ว คงไม่จำเป็นต้องใช้จอย
          ผมว่า เมาส์กับคีย์บอร์ด ก็บังคับดีแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
            ผมว่ามันไม่มีให้ปรับเลยด้วยซ้ำ
            ก็ Bioware เค้าพอร์ตมาลง PC แล้ว คงไม่จำเป็นต้องใช้จอย
            ผมว่า เมาส์กับคีย์บอร์ด ก็บังคับดีแล้วนะครับ
            ง่า เสียดายจัง คับ พอดีเพิ่งซื้อ xbox 360 for windows มาน่ะคับ ก้อเลยอยากลองมาเล่นดู แหะๆ ไม่เป็นไรคับ เก็บเกมนี้ไว้ก่อน ไป โจ้ dmc 4 ก้อล่าย งิงิ

Comment

ผมจะสั่งให้ยาน nomandy ออกไปยังไงอะคุยหมดแล้ว ยานไม่ออกสักที คุยกับใครจะได้ไปท่องอวกาศคับ ผมมาถึงตอนที่มันให้ ไปหาใคร ไม่รู้ 3 คน อะใน ภารกิจหลักเลย แต่จะออกยายยังไงดีคับ

Comment

^
                ^
                ผมตอบให้แล้วในกระทู้ท่านนะครับ

Comment

ต้องหามาลองซะแล้วแบบนี้

Comment

หุ หุ แปลไม่ออกเลยครับ มั่วเอา

Comment

อ่า

ตอนนี้ผมเล่นรอบสอง เล่นเป็นโซลเยอร์ล่ะครับ

แต่จะทำยังไงให้ปืนมันเย็นลงเร็วๆอ่า แบบว่ายิงเพลินบางครั้ง

ตอนนี้เจอศัตรูก็เข้าไปชกลูกเดียวเลยอ่า

ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ T^T

Comment

Originally posted by The Void View Post
                        อ่า

ตอนนี้ผมเล่นรอบสอง เล่นเป็นโซลเยอร์ล่ะครับ

แต่จะทำยังไงให้ปืนมันเย็นลงเร็วๆอ่า แบบว่ายิงเพลินบางครั้ง

ตอนนี้เจอศัตรูก็เข้าไปชกลูกเดียวเลยอ่า

ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ T^T
                        1.หาปืนดีๆมาใช้ มันร้อนน้อยกว่า
                        2.อย่ากดค้าง ให้ยิงเป็นชุดๆ
                        3.หาupgrade ที่ช่วยเรื่องระบายความร้อน อย่างพวก kinetic coil ผมใช้hmws xใส่kinetic coil2อัน กดค้างไปเรื่อยๆ ก็ไม่overheatหุหุ

Comment

อ่านไปอ่านมาเจอ Spoil เลยตรูเพิ่งเล่นเอง

Comment

ปืนหลังๆ ยิงเท่าไหร่ก็ไม่ร้อนนะครับ(ถ้าความสามารถตัวละครอัพมาทางนั้นด้วยนะ) อย่างปืนพกนี่ยิงให้ตายก็ไม่ร้อน พวกปืนกลโมดิฟายด์ใส่คอยล์ลดความร้อนเข้าไปก็ยิงเพลินแล้วครับ แต่แรกๆคุณต้องยิงเป็นชุดๆ หาที่หลบหลังกล่องเอา

Comment

ใส่ Heat sink ครับ เย็นลงแน่นอน

Comment

ถามหน่อยครับ มียาแก้ไอของเเพทช์ 1.01a มั้ยครับ ตอนแรกก็พอเล่นได้แต่หงุดหงิดที่ค้างบ่อย ลองลงแพทช์ดู ก็เข้าไม่ได้ ร้านขายยาเจ้าประจำด้ันไม่มีของด้วย

ปล. ยูนิฟอร์มของ Spectres มีนะครับ ต้องได้ achievement จากการมีเงินในมือเกิน 1000000 ก่อน แล้วจะมีขาย

ชอบเกมส์นี้ลองไปที่นี่ดูครับ www.masseffect.wikia.com ละเอียดมากๆ

Comment

Working...
                                X