Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX260 VS 4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX260 VS 4870

สมมุติว่า ถ้า ราคา gtx260 กับ 4870 เท่ากัน

4870 มี 55nm + dx10.1 + Havok + ddr5

gtx260 มี 65nm + dx10 + Phsyx + ddr3

ซื้อ มาแล้ว อนาคต ของการ์ดตัวไหน? จะใช้เล่นเกมได้ดีกว่า แล้วก็ มีอนาคตไกลกว่ากันครับ [ใช้ได้นานกว่า จะเล่นเกมแล้วอืดต้องซื้อการ์ดใหม่]

คิดว่ายังไงกันครับ

แน่นอนครับ ซื้อถูกดีกว่า ถ้าคิดจะเล่นเกมส์ เอาเบาเบา 10000 ต้นๆ 4870 ครับ แรงคุ้มค่าพลังรองรับอนาคต

ถ้าคิดจะเล่นเกมส์แล้วแน่ใจหรือครับว่าจะใช้การ์ดตัวเดียว ถึง 3-4 ปี

Comment

4870 เพราะมี GDDR5 และ DX10.1 เพราะเกมใหม่ๆๆจะทำออกมารองรับหมดแล้ว
      (ตามข่าว)

Comment

4870 อีกเสียงสอยมาแล้ววันนี้ประทับใจสุดๆๆ แต่ร้อนตับแตก กับรารา 11400

Comment

คือผมคิดว่า ยังไงยัง ไง เด๋วทางสีเขียว ต้องลดราคา gtx260 มาสู้กับ 4870 แน่นอน ไม่เกินหนึ่งเดือน ไม่งั้นขายไม่ออกหรอก

เลยถามไว้ก่อนว่า เทคโนโลยี ค่ายไหนน่าจะอยู่ยาวกว่ากัน ครับ

Comment

ถ้าจะเอาตัวที่อยู่ได้นานกว่าก็เลือกที่มันแรงที่สุดครับ 4870 คือคำตอบ

Comment

เทคโนโลยี ไม่มีอยู่ยาว ไม่ถึงครึ่งปีมันก็ออกใหม่มาอีก

ไร้สาระที่สุดกับการซื้อคอมเผื่ออนาคต

Comment

Originally posted by papababa View Post
                เทคโนโลยี ไม่มีอยู่ยาว ไม่ถึงครึ่งปีมันก็ออกใหม่มาอีก

ไร้สาระที่สุดกับการซื้อคอมเผื่ออนาคต
                เทคโนโลยี ไม่มีอยู่ยาว แต่ปัญหาของผมคือ จ่ายเงินออกไปอันไหนคุ้มค่าไงคับ

ผมก็ใช้ xp2500+ gf mx440+ram256mb เปลี่ยนการ์ดจอกับแรม ทีนึง เป็น 6600gt +ram1gb มันก็อยู่ยาววได้ถึงตอนนี้ ผมว่ามันก็คุ้มแล้ว ตอนนี้กำลังมองหาคอมเครื่องใหม่ ที่จะใช้ได้นานและดี คุ้มเหมือนคอมเครื่องเดิมไง

ก็คล้ายๆกับ จ่ายเงินซื้อ e8400 กับ q6600 แหละครับ
                Last edited by ritterschaft; 30 Jun 2008, 00:33:41. Reason: พิมพ์เพิ่ม

Comment

4870 ครับคำตอบสุดท้าย มาฟันธงให้ครับ

Comment

งั้นก็คือง่ายๆ ตัวไหนแรงกว่า ก็ตัวนั้นแล

4870 แรงกว่า ถูกกว่า จบข่าว (น่าจะร้อนกว่าด้วย)

Comment

4870 อีกคน ไม่แพงเกินไป แล้วก็คุ้มค่ากับราคาด้วย

Comment

4870 ตามนั้น - -

Comment

4870 ครับ dx10.1
                          อนาคตเกมส์DX10.1 แน่ๆ

Comment

ตอนนี้ต้อง น้องแดง4870เท่านั้น ส่วนเจ้าเขียวราคาแรงเกินตัวคับ

Comment

ผมว่า GTX260 น่าจะถูกกว่านะ

Comment

Working...
                              X