Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX260 VS 4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ออกความเห็นขอเป็นกลาง

Comment

4870 มันต้องชนกับ GTX280 รึว่า ผมพลาดอะไรไป ?

Comment

แวะมาดูความเห็น

Comment

4870 อีกแรงคับ

Comment

4870 ด้วยคนครับ

Comment

การ์ดจอ 2 ปีก็หนืดแล้วครับ น่าจะเป็นอะไรที่เปลี่ยนบ่อยที่สุดบนคอมแล้ว(อย่าไปตามมาก ซื้อซีรี่เว้นซีรี่)

Comment

ซื้อ GTX280 ซื้อ 4870 cf เหอะ

Comment

4870ไม่คุ้มหรอก4850 CFดีก่าคับ

Comment

physX หากลองไปหาข่าวๆเก่าๆดู แต่ก่อนเค้ามีเป็นการ์ดขายแยกต่างหากครับ(ปัจจุบันโดนเทคเรียบร้อย) แต่เท่าที่ผมเคยอ่านจากเว็บของ PhysX (a-gearถ้าจำไม่ผิด)มา มีไม่กี่เกมที่ใช้ความสามารถของ PhysX (และส่วนมากเป็นเก็มที่ไม่ได้รับความนิยมเท่าไรในบ้านเรา) 4870 น่าจะเป็นทางเลือกทีุ่คุ้มค่ากว่าครับ
                    แต่ถ้าถามส่วนตัวผม ผมมอง ของ Nvidia เท่านั้น แค่เพราะว่าเรื่อง Driver อย่างเดียวจริงๆ ATI ผมก็อยากจะซื้ออ่ะนะ แต่ผมซื้อความชัวร์ดีกว่า

ยังไม่แน่ว่า PhysX ในอนาคตจะมีค่ายเกมนิยมมากแค่ไหน เข้าใจว่าหากจะเขียนเกมให้ใช้ความสามารถของ PhysX ได้ ก็คงต้องเสียเวลาและค่าใช้จ่ายเพิ่มไม่มากก็น้อย มันจะคุ้มกับงบของค่ายเกมหรือเปล่า?

ถามผู้ใช้ดีกว่าว่า จะยอมจ่ายเพิ่มหรือไม่เพื่อเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกม ในเมื่อเกมส่วนมาก(ในวันนี้)ก็ไม่ค่อยได้ใช้มัน

havok ไม่ทราบข้อมูลเหมือนกันว่ามันทำอะไรได้
                    Last edited by gi_nen; 1 Jul 2008, 11:47:08.

Comment

ในใจที่อ่านๆมา จขกท ชอบสีเขียวมากกว่ามั้งแต่ยังไม่ได้คำตอบที่ถูกใจ หรือป่าว??

Comment

4870 แจ๋วจริง ลองดิ
                        Last edited by nungtar; 1 Jul 2008, 11:57:45.

Comment

ผมคิดว่า ถ้าผมต้องซื้อการ์ดจอมาใช้ขณะนี้..ผมซื้อ HD4870/4850 แน่นอน
                          เพราะถูกกว่า แรงกว่า สวยกว่า ประหยัดไฟกว่า(มั๊ง) ของ GTX280/260
                          ผมคิดว่าถ้าผมไปซื้อ GTX280/260 ผมคงต้องบ้าหรือเมาแน่ๆ
                          ฮิๆ...ล้อเล่นน่ะครับ...พูดเว่อร์ไปหน่อย...แต่เชียร์ 4870/4850 ครับ

Comment

4800series 1เสียง
                            ป.ล.ถ้าคุนเปนคนชอบ รถมินิ ต่อให้มีรถสปอตสวยๆขับก็คง ไม่สุขเท่า มี มินิขันงามมาขับ นะครับ (ซื้อยี่ห้อที่ท่านชอบแหละดีสุด)

Comment

พี่แกทำเกมส์ที่สอดคล้องกับเทคโนโลยีที่พี่แกผลิตเอง อย่าคิดมากเลย อย่าไปตามมันนัก เอาแค่การ์ดราคา หมื่นบาทก็พอ นี่ก็เล่นเกมส์ไปสบาย 3-4 ปีแล้ว

Comment

driver สำคัญนะครับ
                                การ์ดดี driver เน่าก็จบครับ อิอิแอบเชียร์เขียวครับ
                                Last edited by raindear; 2 Jul 2008, 17:41:04.

Comment

Working...
                                X