Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องอุณหภูมิ ของชิบ NB และ SB หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องอุณหภูมิ ของชิบ NB และ SB หน่อยครับ

อุณหภูมิ ของชิบ NB และ SB ปกติอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ ของ ผม

nb 55
    sb 48

นี้ถือว่าร้อนไหมครับแล้ว

ที่ อันตราย อยุ่ ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอท่านถือว่าไม่ร้อนนะครับ ของผมที่เย็นเพราะใด้เธอคนนี้ช่วย

Comment

ครับ อยากเย็นเเบบท่านมั่งจัง เพิ่มอะไรระบายความร้อนเปล่าครับ หรือ ห้องแอร์ป่าว

ปล.แล้วหาเธอคนนี้มาช่วยดับร้อนได้ที่ไหนมั่งครับ ฮ่า ๆ

Comment

NB ร้อนไปนิดนะครับ ลองหาพัดลมเป่าดู อาจจะเย็นขึ้นนิด

Comment

ร้อนนะครับนั่น OC รึเปล่าครับ

Comment

oc ไป 3.2 เอง ครับ ไฟ 1.42 ไม่กล้าไปต่อเพราะไม่เเน่ใจมานร้อนมากไปไหมอะครับ แล้ว ทำไงดีครับ ซื้อ Thermalright HR-05 SLI IFX มาติดจะเย็นขึ้นเยอะไหมครับ

ปล.แล้วมันใส่ได้ป่าวเอ่ย
            ปล. ใช้ProbeII ดูอะครับ
            Last edited by soklake; 4 Jul 2008, 01:47:08.

Comment

โดยปกติ rampage มันร้อนขนาดนี้ไหมครับ ถามทุกท่านที่ใช้หน่อยครับหรือว่าบอร์ดมีปัญหา

Comment

ผมใช้ C2Q9450+RAMPAGE+CPU COOLER TRUE BLACK 120
                ลอง OC ไปที่ 3.2 GHZ
                ( เลือก CPU LEVEL UP ไปที่ QX9770..vcore=1.272 แต่ของท่าน vcore=1.42...??)
                NB=58-59
                SB=53
                ถ้ารัน 3DMARK06
                NB=61-63
                SB=54-55
                Last edited by dragon_horse; 5 Jul 2008, 07:00:02.

Comment

ผมใช้ C2Q9450+RAMPAGE+CPU COOLER TRUE BLACK 120
                  ลอง OC ไปที่ 3.2 GHZ
                  ( เลือก CPU LEVEL UP ไปที่ QX9770..vcore=1.272 แต่ของท่าน vcore=1.42...??)
                  NB=58-59
                  SB=53
                  ถ้ารัน 3DMARK06
                  NB=61-63
                  SB=54-55
                  ขอโทษครับลืมบอก 1.42 ไฟ บอร์ด อะครับ 3.2 ไฟ cpu อยู่ 1.27 เหมือนกันครับ
                  งั้นก็เเสดงบอร์ดผมคงไม่ผิดปกติอะไรนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

Originally posted by soklake View Post
                    ขอโทษครับลืมบอก 1.42 ไฟ บอร์ด อะครับ 3.2 ไฟ cpu อยู่ 1.27 เหมือนกันครับ
                    งั้นก็เเสดงบอร์ดผมคงไม่ผิดปกติอะไรนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^
                    กลายเป็นว่าของผมผิดปกติน่ะสิครับ
                    ฮิๆ..T.T

Comment

ของผมก็ร้อนพอกานละคร้าบ ฮ่า ๆๆๆ

Comment

ผมใช้ dark P35 NB อยู่ที่ 55 เท่า จขกท เลยครับ

Comment

ปรกติเหลือๆเลย

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                            ขอท่านถือว่าไม่ร้อนนะครับ ของผมที่เย็นเพราะใด้เธอคนนี้ช่วย
                            โอ้ว ทำยังไงรึท่านแบบนี้

Comment

ครับ ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ ^^

คือมือใหม่อะครับอยากลอง oc ให้ไกลกว่านี้แต่กลัว ๆ มันร้อนไปอะครับ

Comment

Working...
                              X