Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิสต้า ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิสต้า ครับ

อยากถามว่าจะทำอย่างไร ให้วิสต้าซัพพอทกับโปรแกรมต่างๆครับ ขอบคุณครับ

มันก็ซัพพอตอยู่แล้วนะครับ โดยเฉพาะโปรแกรมใหม่ๆ แล้วก็อัพเดท ทุกครั้งที่มีอัพเดท

Comment

ไม่น่าถามเลย มันก็ซัพพอตอยู่แล้ว อย่าไปโทษที่ Window ครับ ดูสเป็คเครื่องก่อน เหมาะสมกับการใช้โปรแกรมนั้นใหม 55555

Comment

ส่วนใหญ่ก็ support หมดน่ะคับ

เพราะมันจะแยก programfile ของ x64 และ x86

ในกรณีที่คุณใช้ vista x64

ปล// rep บน ตอบได้สมชื่อเลยน่ะคับ(2 คำแรก) ผมว่า จขกท ก็แค่ถามเพราะความไม่รู้ หากจะช่วยก็ควรที่จะให้เกียรติแก่ผู้ถามดว้ยน่ะคับ เว้นแต่ คุณสนิทเป็นเพื่อนกัน อันนี้ก็ขออภัยดว้ยคับ

Comment

ก็ใช้ได้ดีนะครับ เล่นเกมก็ดี โปรแกรมก็ซัพพอตอยู่บ้างนะครับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
            มันก็ซัพพอตอยู่แล้วนะครับ โดยเฉพาะโปรแกรมใหม่ๆ แล้วก็อัพเดท ทุกครั้งที่มีอัพเดท
            ผมลงได้เกือบทุกโปรแกรมแล้วยกเว้นแต่ Catia V5 R16 กับ SolidWorks 2007 ขอบคุณมากครับ

Originally posted by ปากหมาหน้าตาดี View Post
            ไม่น่าถามเลย มันก็ซัพพอตอยู่แล้ว อย่าไปโทษที่ Window ครับ ดูสเป็คเครื่องก่อน เหมาะสมกับการใช้โปรแกรมนั้นใหม 55555
            สเป็คปัจจุบันที่ลงวิสต้าอยู่ครับ คิดว่าน่าจะเพียงนะ หรือมันต้องมากกว่านี้

AMD Athlon 64 X2 5200+ L2 2X1024 KBytes
            ASUS M2N-E Revision 1202
            GEIL ULTRA Plus CL3-4-4 Bus750 2X1024 MBytes
            Winfast PX8800 GTS EXTREME
            Seagate 160GB*2 SATA-II
            ENERMAX EG465P-VE

Originally posted by mrphie View Post
            ส่วนใหญ่ก็ support หมดน่ะคับ

เพราะมันจะแยก programfile ของ x64 และ x86

ในกรณีที่คุณใช้ vista x64

ปล// rep บน ตอบได้สมชื่อเลยน่ะคับ(2 คำแรก) ผมว่า จขกท ก็แค่ถามเพราะความไม่รู้ หากจะช่วยก็ควรที่จะให้เกียรติแก่ผู้ถามดว้ยน่ะคับ เว้นแต่ คุณสนิทเป็นเพื่อนกัน อันนี้ก็ขออภัยดว้ยคับ
            ผมใช้ x86 ครับ แต่ลงเป็น 32 bit ครับ ขอบคุณมากมายครับ

Originally posted by Whazup View Post
            ก็ใช้ได้ดีนะครับ เล่นเกมก็ดี โปรแกรมก็ซัพพอตอยู่บ้างนะครับ
            ขอบคุณมากมายครับ

Comment

ใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาอะไรรู้สึกว่าใช้ลื่นกว่า XP อีก

Comment

Originally posted by romeo View Post
                ใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาอะไรรู้สึกว่าใช้ลื่นกว่า XP อีก
                ก็ติดแต่ Catia V5 R16 กับ SolidWorks 2007 นี้แหละครับที่ยังลงไม่ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมใช้ vista ulm sp1 ก็ลงได้ทุกโปรแกรมที่ตัวเองใช้นะครับ ส่วนโปรแกรมที่เราไม่ได้ใช้ผมว่าอย่าไปซีเรียสกับมันเลย ตอนนี้ใช้ vista แล้วก้ไม่อยากกลับไปใช้ xp เลย

Comment

บางโปรแกรมมันก็ไม่ยอมให้รันแฮะ

เอา Aquarmark ไปรันในวิสต้าไม่ได้อะ

Comment

บางโปรแกรมผมต้องไปเซ็ต compatibility(เป็นXpหรือ98-meนุ่นเลย)กับ run as administrator ถึงจะรันได้นะครับ

Comment

Originally posted by devilshura View Post
                        บางโปรแกรมผมต้องไปเซ็ต compatibility(เป็นXpหรือ98-meนุ่นเลย)กับ run as administrator ถึงจะรันได้นะครับ
                        ^
                        ^
                        ^
                        ลองดูวิธีนี้ก่อนครับ

สเปกนั้นเหลือเฟือครับ ผมอ่อนกว่านั้นอีก ยังเล่นวิสต้าเป็นหลักมาปีนึงแล้ว

ถ้าไม่ได้ก็มีวิธีแก้อีกสองวิธี ลง VMware Windows XP, 2 OS(Vista Drive C:, XP Drive D: )

Comment

เคยใช้อยู่พักนึกครับ ใช้ได้ดีอยู่ไอ้ตรงที่ว่าไม่ซัพพอตนั้น อาจเป็นพวกบิทของโปรแกรมหรือป่าวท่าน เพราะว่ามันจะแยกให้ลงได้ระหว่าง 32 บิืท กับ 64 บิท นะ แต่ว่าตอนนี้เลิกใช้แล้วมาเล่น XP เหมือนเดิมครับ

Comment

Working...
                          X