Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามสุดท้าย ซื้อวันนี้ P5Q Pro หรือ Deluxe ดี????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามสุดท้าย ซื้อวันนี้ P5Q Pro หรือ Deluxe ดี????

ตามนั้นครับใช้กะ
    E8400
    9800GTX
    แรมบ้านๆ2*1G
    Pow enhance 500w

P5Q Pro ท่านๆ คิดว่าเพียงพอสำหรับคนไม่คล๊อกแบบผมรึเป่าอ่ะครับ(หรืออาจจะคล๊อกนิโหน่ย)
    หรือว่าเล่นDeluxe ไปเรย
    อ่อ เพิ่ม P5Q-E เข้ามาเปงตัวเลือกอีกสักตัว....

จาออกจากบ้านแย้ว คิดมะตก......
    Last edited by FLyRock; 1 Jul 2008, 19:27:54.

แนะนำเป็น
    P5Q-E
    หรือดีหน่อยก็ P5Q Delux นะ (ตัว PRO ไม่สวย P5Q ธรรมดายิ่งภาคจ่ายไฟไปอยู่ตรงกลางบอร์ดอีก ^^" )

P5Q-E

P5Q-PRO

P5Q

P5Q Deluxe

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      แนะนำเป็น
      P5Q-E
      หรือดีหน่อยก็ P5Q Delux นะ (ตัว PRO ไม่สวย P5Q ธรรมดายิ่งภาคจ่ายไฟไปอยู่ตรงกลางบอร์ดอีก ^^" )

P5Q-E

P5Q Deluxe
      รับทราบครับ เด๋วไปดูตามงบประมาณละกัน เหมือนกันเรยเนอะสองตัวนี้

Comment

Originally posted by FLyRock View Post
        รับทราบครับ เด๋วไปดูตามงบประมาณละกัน เหมือนกันเรยเนอะสองตัวนี้
        ใช่ สวยๆ แรงๆ
        ชอบเลย 2 ตัวนี้นะ
        เดี๋ยวตังเหลือๆ จะสอยมาใช้ซักตัวเช่นกัน

Comment

เหอๆ รอซื้อต่อป๋มจิเด๋วลดให้ 20

Comment

Originally posted by FLyRock View Post
            เหอๆ รอซื้อต่อป๋มจิเด๋วลดให้ 20

ลดเยอะจัง เนอะ

Comment

โดยส่วนตัวผมไม่เคยใช้นะบอกไว้ก่อน แต่เท่าที่ดูคุณสมบัติแล้ว
              P5Q-E ครับ เพราะว่าตั้งแต่ รุ่น P5Q-E ขึ้นไปจะมี Stack Cool 2 คิดว่าตัวนี้น่าจะเป็นประโยชน์
              (เผื่ออยากจะ OC ขึ้นมา)

แต่ถ้าอยากได้ P5Q Deluxe ผมแนะนำว่าไปเล่น P5E ดีกว่าครับ ใช้ CrossFire ในโหมด 16x + 16x
              (เผื่อเงินเหลือบางเดือนอยาก CrossFire)

อันนี้ผลการเทส P5Q-E
              http://www.cpu3d.com/index.php?optio...mid=54&limit=1

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                โดยส่วนตัวผมไม่เคยใช้นะบอกไว้ก่อน แต่เท่าที่ดูคุณสมบัติแล้ว
                P5Q-E ครับ เพราะว่าตั้งแต่ รุ่น P5Q-E ขึ้นไปจะมี Stack Cool 2 คิดว่าตัวนี้น่าจะเป็นประโยชน์
                (เผื่ออยากจะ OC ขึ้นมา)

แต่ถ้าอยากได้ P5Q Deluxe ผมแนะนำว่าไปเล่น P5E ดีกว่าครับ ใช้ CrossFire ในโหมด 16x + 16x
                (เผื่อเงินเหลือบางเดือนอยาก CrossFire)

อันนี้ผลการเทส P5Q-E
                http://www.cpu3d.com/index.php?optio...mid=54&limit=1
                โอว เยี่ยมเลย
                กำลังหา รีวิวพอดี

Comment

เป็นผม ไม่คล๊อกเล่น P5Q ก็พอ ติดปัญหาแค่ที่เสียบไฟอยู่กลางบอร์ดเนี่ยแหละ -*-

Comment

p5q-e สวยดี แต่ ลังเล กับ msi P45 platinium Edition Limited

Comment

P5Q-E ได้มาละ 5600.-
                      แต่ว่านะ แง่งๆ พวกใส่การ์ดจอเยอะๆ นี่ ไม่มีที่เหลือให้เสียบ ซาวด์การ์ดเรยนะเนี่ย เหอๆๆ
                      9800GTX อันเดียวก็เต็มช่องละง
                      CPU ไม่ได้ซื้อนะครับ ร้าน(สนิทกัน)บอกว่า Lot ใหม่ราคาดี กำลังประชุมเรื่องราคากันอยู่
                      จะสังเกตได้ว่าบางร้านพวก E7200 8400 Q6600 ของมันหมด เหลือแต่พวก hwh jib

Comment

P5Q-E ดีกว่าคับผม ที่ผมลองสังเกตมาต่างก่ะตัวdeluxe ที่มีท่อระบายความร้อนเพิ่มมา 1ท่อ+กับไฟ16เฟส น่ะ ที่เห็นได้ชัดๆ

ปล.ผมก็เพิ่งซื้อ P5Q-E มาเหมือนกัน 5500 บาทที่เจได ^^

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                          เป็นผม ไม่คล๊อกเล่น P5Q ก็พอ ติดปัญหาแค่ที่เสียบไฟอยู่กลางบอร์ดเนี่ยแหละ -*-
                          p5q pro จิครับ ผมว่าเหมาะดี

Comment

ส่วนตัวชอบ P5Q Pro มากกว่านะ

ราคากำลังดี เพียงพอกับการใช้งาน

Comment

Working...
                            X