Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง HDD ฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง HDD ฮะ

คือผมที HDD ที่ไม่ได้ใช้ ถามทราบ ว่านำมาใช้ แบบHDD ภาย นอกได้ไหมฮะ แบบจะเสียบแบบUSB ได้ไหมฮะ มันมีสาย หรือป่าว

หุหุ ไม่เลยครับ แต่ถ้าเหมือนกับตัวที่ใช้ก็ต่อ Raid ได้ครับ แต่ USB ไม่มีนะครับ

Comment

ขอเพิ่มเติมครับ ฮาดดิส เสียบสาย USB มีนะครับ มันจะเป็นกล่อง แล้วให้เสียบสายไฟเข้าข้างหลัง
      ไฟ 220v อะครับ แล้วก้สาย usb 1 เส้น แบบเครื่องปริ้น

วิธีใช้ก็ง่ายครับเสียบตอนเข้าวินโดร้ได้เลย คือต้องเสียบสายข้างในให้ครบ ฮาดดิสนะครับ
      เสียบไฟ เสียบ USB แล้วกด สวิตซ์เปิด เหมือนเสียบ แฟรตได เลยครับ

มันชื่อ ว่าไรน่า EXTERNAL BOX มั้งนะเคยยืมเขามาใช้ ดีม้้กๆ แต่มะรุราคาเท่าไร
      น่าจะนำมาใช้กับ CD ROM ได้เลย เพราะ ข้างในแล้วแต่รุ่น ของผมที่เจอ เป็น IDE ครับ

หรือ ซื้อ แร็คมาใช้ก็ได้ครับ ดึง ออกมาใส่ฮาดดิส แล้วใส่กลับ ง่ายเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X