Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมไม่ติด แล้วมีเสียงดัง ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมไม่ติด แล้วมีเสียงดัง ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด

1
    แรกๆ เปิดคอมไม่ติด มันบอกว่า
    "reboot and select boot device or insert boot media in selected........"

2
    แล้วก็ลองเปิดใหม่อยู่หลายรอบ
    พอหลังๆ หน้าจอมืด แล้วมีเสียงดัง ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด ตื๊ด

อาการ 1 และ 2 มันน่าจะเป็นที่อะไรครับ

thanks

ฮาร์ดดิสน่าจะมีปัญหานะครับ ลองถอดไปต่อเครื่องอื่นดู

Comment

เอาแรมมาขัดแล้วเสียบใหม่เลยครับ

Comment

เสียงที่ติ๊ด เป็นแบบไหนครับ
        ติ๊ดนานๆ แล้ว ติ๊ด ๆ ๆ หรือว่า ติ๊ด ๆ ๆ ๆ ถ้าอย่างแรกก็เป็นที่ กาดจอนะครับ อย่างที่ ก็แรม

Comment

BEEP CODE

Comment

Working...
          X