Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย แก้ตามรูป ด้วย ครับบบบบ ด่วนนนน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย แก้ตามรูป ด้วย ครับบบบบ ด่วนนนน

ทำยังไงจะลบ 19093 mb disk 0 at id 1 on bus 0 apati ออกได้
    ตอนแรก มันเห็นแค่ 76317 mb disk 0 at id 1 on bus 0 vianraid
    ผมเอา hdd SATS ll 2 ตัว มาต่อ กัน แล้วก็เอาออก 1 ตัว จะ format ลง win XP ไหม่
    มันก็เป็น ดังรูป แบ่ง พาสดิชั้น มันจะไม่เห๊น ไดร์ d:ครับ
    mb- ของผม asrock 775Dual-VSTA
    hdd-maxton 80Gb
    Attached Files

เสียบ Hdd usb ไว้หรือเปล่าครับ

Comment

เปล่า

Comment

รุปนี้ ต่อ HDD กี่ตัวครับ

Comment

ต้องกด Create ครับเเล้วลองลบดู

Comment

อ่านแล้วสับสนครับ ต้องการอะไรกันแน่

ถ้าจะลบ 19093 mb disk 0 at id 1 on bus 0 apati เนี่ย ผมเดาว่านี่คือ HDD IDE 20 GB ที่เสียบอยู่นะครับ
            ถ้าจะลบก็ต้องถอด HDD ตัวนี้้ออกไปเลย มันถึงจะไม่ show 19093 mb disk 0 at id 1 on bus 0 apati

แล้วที่บอกว่าแบ่งแล้วพอเข้า windows ไม่เห็น D: เพราะว่าตอนแบ่ง สมมติว่าคุณแบ่ง 80GB ของคุณเป็น 40+40

มันจะ format ให้แต่ 40 แรกที่ลง windows ครับ เมื่อลง windows เสร็จแล้วคุณต้องเข้าไป format 40 หลังด้วยตัวเองอีกทีครับ เพราะมันยังเป็น unpartition space อยู่จ้า D: มันจึงจะโผล่มา

Comment

******ผมต่อตัวเดียว แต่มันจะเห็น เป็น 2 ตัว ครับ ตอนนี้ลองลง win Xp แล้ว ลง partitionMagic 8.0 มันก็มอง
              เห็น เป็น disk 2 ตัว ทั้งๆ มีตัวเดียว จะแก้ยังไง ครับบบบ

Comment

************* ลืมไป****** มันก็ไม่เห็น ไดร์ d: เหมือนเดิม มันข้ามไป e:เลยครับ

Comment

งั้นไม่ bios เอ๋อ ก็ผีหลอกแล้วครับ 555

ลองเซต bios ให้มัน auto detect พวกอุปกรณ์ IDE ดูครับ

แต่ผมว่าตรงนี้ถ้าไม่เคยไปยุ่ง มันก็น่าจะเป็น auto detect อยู่แล้วนะ --"

ไปเตะบอลก่อนนะครับ เดี๋ยวดึกๆมาช่วยต่อ 555

Comment

Raid 0 ในลูกเดียวป่าวครับ ^^

Comment

*******ขอคุณทุกๆท่านครับผมแก้ได้แล้วครับ*******************************
                      ********************************************************************************

Comment

Originally posted by APA_20 View Post
                        ************ผมต่อตัวเดียว แต่มันจะเห็น เป็น 2 ตัว ครับ ตอนนี้ลองลง win Xp แล้ว ลง partitionMagic 8.0 มันก็มอง
                        เห็น เป็น disk 2 ตัว ทั้งๆ มีตัวเดียว จะแก้ยังไง ครับบบบ
                        ลง window เสร็จแล้วลองใช้ Partition magic รวมดูผมว่าหน้าจะได้นะครับลองดูหรือยังครับ ถ้าไม่ได้ก็ต้อง Delete HDD แล้วก็ Format ใหม่ครับ

Comment

สงสัยจะตั้งเป็น Primary ทั้ง 2 Drive มั้งครับ

เดานะครับ ...

Comment

Working...
                          X