Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครโหลดหนังพวก Hi-Defมาดูบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jeerzz View Post
    อย่าดูเลยครับ เปลือง HDD

แล้วอีกอย่างดูแล้วตาจะเสีย กลับไปดู DVD ไม่ได้

555
    ตั้งแต่ผมเริ่มมาดูหนัง Hi-Def ต่อจากนั้น DVD ก็ไม่อยู่ในสายตาต่อไป
    ตอนนี้ใช้แค่ 19 นิ้ว Wide ว่าจะเปลี่ยนมาเป็น 22 นิ้ว จะได้ดูได้แจ่มกว่าเดิม

จะซื้อ LCD TV จะเอาที่เป็น Full HD ก็แพงเหลือเกิน สุ้ไม่ไหว ไอ้ที่ไม่ Full HD ก็ละเอียดสู้ LCD ของเราไม่ได้

Comment

ดูแว้วหลอนครับ อยากเตือนว่าอย่า ถ้าไม่จำเป็น ท่านจะกลับไปดู DVD แทบจะไม่ได้ หุหุ เพราะผมหลุดเข้าไปวงจรนั้นเสียแว้ว T_T
      ป.ล ใช้ KM เหมือนกานครับ

Comment

แล้วเวลาต่อคอมออกLCDTV เราจะปรับความละเอียดเป็น720p,1080Pตรงไหนอะ ปรับในคอมตรงไดร์เวอร์การ์ดจอ หรือปรับที่ทีวี

Comment

ระวังน่ะท่าน ดูมากๆตาจะเสียเอา คือ กลับไปดู DVD แล้ว ภาพจะห่วยแตกมาเลย 555+

Comment

1080p นี่ดูแล้วไม่อยากกลับมองมองดีวีดีเลย
            ปล.ตอนนี้ได้การ์ตูนภาพสวยสุดๆมาเรื่อง
            5_Centimeters_Per_Second_(2007)_[1080p,BluRay,x264]
            ยังไม่มีเวลาหาซับไทยมาเลย
            ใครรู้ที่โหลดซับภาษาไทยเรื่องนี้บ้างมั้ย จะมาโมใส่ซะหน่อย.......

Comment

ดูบ้างจริงๆเลยครับ

ก่อนมี HTPC ก็โลภอยากดูมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปขอหนังเพื่อนมาลองติดใจ อัพเน็ตเป็น 2 เม็ก โหลดหนังทั้งวันทั้งคืนไว้ 3 เดือนแล้ว ไปซื้อดิกส์ในใส่อีก 2 x 500GB

ถึงตอนนี้ดูมานับเรื่องได้จริงๆ มันไม่มีเวลาเท่าไหร่ เข้าบอร์ด ดูข่าว/ubc ฟังเพลง เล่นเกมส์ ฯลฯ

Comment

ลองดูแล้วคับ (พึ่งโหลดเสร็จเมื่อวาน Fast and the Furious-Tokyo Drift) ชัดมั่กๆ ดูแล้วยังตกใจ(+ตื่นเต้น) แต่ยังไม่ได้ลองเล่นกับDVD อยากรู้ว่ามันต่างกันขนาดไหน ว่าแต่เวลาดูบางทีภาพมันซ่าๆอ่ะคับ เดี๋ยวกลับบ้านไปจะเซตภาพให้ดูนะคับ

Comment

ยังไม่เคยลองดูเลยแฮะ
                  ไปหาโหลด มั่งดีกว่า หุหุ

Comment

ท่าน qbert ใกล้เข้าวงการตาเสียนิสัยแล้ว 555

Comment

Originally posted by jeerzz View Post
                      ท่าน qbert ใกล้เข้าวงการตาเสียนิสัยแล้ว 555
                      ฮาๆ เนี่ยว่าจะโหลดมาดูอีกเรื่อง อยากทราบว่า720P 1080P มันต่างกันมากมั้ยคับ

Comment

720p จะอยู่ที่ประมาณ 1280 pixels ครับ ส่วน 1080p ก็ ที่ 1920-pixel horizontal ครับ ซึ้ง 1080p จะละเอียด กว่าน้ะครับ ถ้าให้ได้ คุณภาพของ ภาพจริงๆ ก็ดูก้ะ LCD ที่เป็น FULL HD น้ะครับ โหลดทีก็โหลด 1080p ไปเลยอะครับ

ให้เห็น ความต่างก็ดูตาม link เอาล้ะกันน้ะครับ ตอบแบบพอเท่าที่ผม รู้และใช้งานอยู่น้ะครับ
                        http://en.wikipedia.org/wiki/Image:C...olutions_2.svg

Comment

เนี่ยคับ ทำไมภาพมันซ่าอ่ะคับ ลองลงไดร์เวอร์ใหม่แล้ว เป็นเพราะอะไรคับ(ฉงน)
                          Attached Files

Comment

เป็นทุกเรื่องที่โหลดมาเลยรึเปล่าครับ

ถ้าเป็นเรื่องนี้เรื่องเดียว ผมว่า rip มาไม่ดีครับ

Comment

ลองมาดูสองสามเรื่อง พอมาดู DVD5 สายตารับไม่ได้ เหมือนกับ เคยดูหนัง Dvd มาดู VCD อย่างน๊านแล ใคร ใช้เครื่องรุ่นเก่า เลิกคิดจะดูได้เลย กระตุกเป็นระยะๆ ผมใช้ kmplayer ใช้แล้วจะติดใจ ใครอยากชม เช่า colo โหลดbit แล้วไปจั๊มเป็นทางเลือกที่ถูกที่สุดแล้วมั่ง แผ่นตั้งเป็นพัน ซื้อมาสามสี่เรื่อง จนกินแกรบกันพอดี

Comment

เป็นทุกเรื่องที่โหลดมาเลยรึเปล่าครับ

ถ้าเป็นเรื่องนี้เรื่องเดียว ผมว่า rip มาไม่ดีครับ
                                พึ่งโหลดมาดูได้เรื่องเดียวอยู่คับ คนอื่นเป็นกันบ้างมั้ยคับ

Comment

Working...
                                X