Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดให้หน่อยค่ะ งบไม่เกิน 25000 รายละเอียดด้านในค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดให้หน่อยค่ะ งบไม่เกิน 25000 รายละเอียดด้านในค่ะ

คืออยากได้ PC งบไม่เกิน 25000 บาท รวมจอนะคะ

ใช้ดูหนัง ฟังเพลง เก็บรูป แต่งรูปนิดหน่อย เล่นเกมส์ แล้วก็มีน้องใช้สำหรับเริ่มหัด coding ค่ะ

อยากได้จอ LCD แต่ไม่ต้องใหญ่มากค่ะ... ซัก 14 (มีรึปล่าว???) หรือ 17 นิ้วก็ได้

รบกวนด้วยนะคะ

รบกวนอีกอย่างค่ะ

ระหว่าง AMD กับ Pentium ต่างกันยังไงคะทั้งทางด้านราคา ประสิทธิภาพ การใช้งาน

ถ้าไม่รบกวนเกินไปขอรายละเอียดเปรียบเทียบให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Comment

เงินที่เหลือ เก็บไว้กิน ขนม ก็ได้ นะ

ผมว่าเเค่นี้ก็คงพอ
      Last edited by toffy_bbc; 8 Sep 2008, 13:35:27.

Comment

ขอบคุณค่ะ คุณ toffy_bbc งั้นขอถามเพิ่มเติม ระหว่าง AMD กับ Pentium มันต่างกันยังไงคะ???
        แล้วถ้าใช้ CPU เป็น AMD กับ CPU เป็น Pentium มันจะมีผลต่อการใช้งานแตกต่างกันมากน้อยยังไงบ้างคะ???

แล้วท่าน ๆ อื่น ๆ ละคะ คิดยังไงกันบ้าง รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

Comment

ถ้าให้คนอื่นเล่น ให้เล่น AMD ครับ แต่ถ้าผมจะเล่น ผมเล่น Intel อ่ะ -_-"

Comment

Originally posted by baituey25 View Post
            ขอบคุณค่ะ คุณ toffy_bbc งั้นขอถามเพิ่มเติม ระหว่าง AMD กับ Pentium มันต่างกันยังไงคะ???
            แล้วถ้าใช้ CPU เป็น AMD กับ CPU เป็น Pentium มันจะมีผลต่อการใช้งานแตกต่างกันมากน้อยยังไงบ้างคะ???

แล้วท่าน ๆ อื่น ๆ ละคะ คิดยังไงกันบ้าง รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
            ไม่เห็นผลต่างเลยครับ
            มันต่างที่ความรู้สึกครับ เหอะๆ
            เอา amd ดีกว่าครับฟันธง
            เอาตามสเป้คนั้นก็ดีครับ
            หรือไม่ก็เปลี่ยนบอร์ดก้ได้เผื่ออยากจะเปลี่ยนไปใส่ phenom

Comment

ถ้าไม่มีความรู้ด้านคอมก็จัดIntelไปเลยครับ

Comment

ไม่มีท่านไหนแนะนำสเป็คอื่นแล้วเหรอคะ

ต้องบอกว่าไม่มีความรู้ด้านคอมเลยจริง ๆ ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Comment

AMD X3 8450 5000
                  ABITAX78 3100
                  ROX 667 1Gx2 1200
                  DVDRW 1000
                  HD 320G 2000
                  CASE 1000
                  PCI-E HD3850 4000
                  PSU DELUX 500W 900
                  LCD 19 6000

Comment

Working...
                  X