Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-ROM ไร้ท์แผ่นได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-ROM ไร้ท์แผ่นได้มั้ยครับ

เข้าใจว่าไร้ท์ซีดีได้ แต่ไร้ท์ดีวีดีไม่ได้
    ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ

รุ่นนี้ง่ะ SUMSUNG TS-H352

ถูกต้องครับ ไรท์ได้แต่แผ่น cd,cd-rw อ่านแผ่น dvd ได้อย่างเดียวไรท์ไม่ได้

Comment

ถ้า DVD-ROM อ่านอย่างเดียวครับ ถ้าจะให้เขียน CD ได้ต้องเป็น COMBO Drives ครับ ^ ^

รายละเอียด SAMSUNG TS-H352
      http://www.samsungoms-europe.com/sam...2&group=dvdrom

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
        เข้าใจว่าไร้ท์ซีดีได้ แต่ไร้ท์ดีวีดีไม่ได้
        ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ

รุ่นนี้ง่ะ SUMSUNG TS-H352
        อ่าน cd dvd อย่างเดียว
        เขียนไม่ได้เลยครับ

Comment

ROM = Read Only Memory

ครับผม อ่านอย่างเดียวรุย

Comment

ตกลงได้มั้ยครับ

Comment

อ่านได้อย่างเดียวอะ

Comment

อ่านอย่างเดียว
                ไรท์ CD ได้ด้วยมัน คอมโบไดรว์ ครับ

ว่าแต่่ DVD-ROM มันหมายถึงแผ่นปั๊มไม่ใช่เหรอ
                Last edited by papababa; 1 Jul 2008, 09:24:36.

Comment

ตามนั้นครับ DVD-Rom อ่านได้อย่างเดียว ส่วนถ้าจะเขียน CD ด้วยต้อง Combo แต่ทางที่ดีผมว่าเอา DVD-RW ไปทีเดียวเลยดีกว่าครับ ราคาตอนนี้ก็ไม่ได้แพงอะไร อ่านเขียนได้หมด

Comment

Working...
                  X