Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มแรมเกิน จะเกิดอะไรขึ้นบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มแรมเกิน จะเกิดอะไรขึ้นบ้างครับ

คือว่า notebook ผมเขียนบอกว่าเพิ่มแรมได้สูงสุด 2G เดิมมีอยู่ 512m ผมเพิ่มอีก 2G รวมเป็น 2.5G เดิมผมคิดว่ามันจะเห็นแค่ 2 G แต่กลับไม่เป็นเช่นนั้นมันเห็นทั้งหมดเลยคือ 2.5G อยากทราบว่ามันจะเป็นผลเสียไหมครับ หรือ ว่าอย่างไร ขอบคุณครับ จะมีผลอย่างไรต่อ mainbord บ้างครับ

น่าจะไม่นะครับ ^ ^

Comment

ไม่ปัญหาครับ แต่น่าจะเอา 1Gมาใส่ดีกว่าครับ

Comment

ไม่น่าจะมีปัญหา
        ก็เห็นเท่าที่บอร์ดรองรับและ OS ใช้งานได้ นะ

Comment

ไม่มีปัญหาครับ ยกเว้นความร้อนสูงกว่าเดิมและร้อนไวแต่ไม่มีไรมากครับ

Comment

ถ้าเครื่องเห็นแค่ 2 GB มันก็จะใช้แค่2ที่เกินไม่มีประโยชน์อาจมีโทษ เอาพอดีตามสเปคเครื่องแน่นอนกว่าครับ

Comment

แีรงขึ้น นิดนึง,,

Comment

เป็นผมจะลองหายืมเพื่อนอีก2กิ๊กมาต่อเป็น4กิ๊กเผื่อจะเห็นเป็น4กิ๊กครับ เหอๆ จะได้รู้ว่ามันสามารถทำงานได้ไหมน่าจะเป็นประโยชน์ในภายภาคหน้าหากจะใช้osตัวใหม่ๆที่บริโภคแรม

Comment

ใส่ 4 g แล้วลองลง64bit ดูสิคับ แล้วจะเห็นความแตกต่าง

Comment

Working...
                  X