Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์เพลงนี้ใช้อะไรเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์เพลงนี้ใช้อะไรเล่นครับ

ตามรูปเลยครับ

ผมโหลดมา ใช้โปรแกรมอะไร เปิดก็มีแต่เสียงซ่า ซ่า ซ่า............................................................. ครับ

เซียนทางด้านเสียง ช่วยด้วยครับ
    Last edited by 501xx; 3 Mar 2009, 20:55:01.

wav ใช้ ฟูบาร์ หรือ วินแอมป์ เล่นก้ได้นิครับ ที่ซ่าๆ มันเป็น dts อ่ะเป่า

Comment

ขนาดมันเล่น DTS ได้ นะครับ เครื่องผม แต่เจอไฟล์นี้ มันซ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ งงเลยครับ

Comment

ลองเปิดกับ power DVD ดูครับ

Comment

rename เปลี่ยนนามสกุลเป้น .DTS

ลง ac3 filter แล้วใช้ mediaplayer หรือ foolbar+ dts plugin เปิดดู

จริงๆ ถ้าไฟล์มันเป็น PCM wave ที่ rip มาจาก dts cd จริงๆ ac3filter ก็อ่านออกว่า เป็น dts

Comment

ยังไม่ได้เลยครับ มันเขียนว่าเป็นไฟล์แบบ (SACD-DTS CD) เดี๋ยวผมลองหา ac3filter มาลงก่อน ดูซิจะได้ไหม ถ้าไม่ได้ คงจะลบมันทิ้งละ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ ผมลง ac3 filter 1.46 แล้วตามที่ท่านบอก ใช้ได้เลยครับ

Comment

สรุปแล้ว มันคือไฟล์ DTS ที่แปลงมาในรูปแบบ wave

Comment

ขอบคุณครับ แต่มันมาจะทำเป็น DTS ไปเลย ยังจะดีกว่า นะครับผมว่า

Comment

เล่นjetAudio

Comment

Working...
                    X