Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน Sink แนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน Sink แนะนำด้วยครับ

ปัญหาเกิดจากลูกเล่นเกมส์ออนไลน์แล้วชอบดับเป็นประจำ เข้าใจว่ามันร้อน จึงอยากจะลองเปลี่ยน Sink cpu ดู คิดว่าจะลองของ Zalman 9700NT ขอความเห็นด้วยครับ
    ถ้าจะเปลียนเองยากไปหรือเปล่า มีเว็บไหนอธิบายวิธีเปลี่ยนอย่างละเอียดไหมครับ
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ
    spec ครับ
    AMD AM2 X24200+
    MB Asrock alive NF6P
    Power Silverstone 500W
    Case Samurai Black (เปิดฝาด้านข้างแล้ว)

...พูดถึงเวบที่อธิบายวิธีการติดตั้งซิ้งค์9700 อย่างละเอียดผมรู้จักอยู่เวบหนึ่งล่ะครับ
    http://www.zalman.co.kr/ENG/product/...ad.asp?Idx=165 คลิ้กตรงที่ "How to install" นะครับ

....ว่าแต่X2 4200+ เล่นออนไลน์นี่มันร้อนได้ขนาดนั้นเชียวหรือครับ? แค่เกมออนไลน์มันไม่น่าจะร้อนได้ขนาดนั้นเลยนี่

Comment

spec คล้ายๆกันเลย

มันดับนี่ดับยังไงครับ ลองเช็คอุีณหภูมิดูยัง

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ
        ใช้ Speedfan 4.32
        ตอนเปิดเครื่องเข้า Window
        System 32c
        CPU 37c
        AUX 37C
        HDD 29C
        Core 35c
        เข้า net แล้ว
        System 33c
        CPU 39c
        AUX 37c
        HDD 31c
        Core 39c
        ลองเปิดโปรแกรม itunes
        System 33c
        CPU 40c
        AUX 39c
        HDD 32c
        Core 39c
        หลังปิด itunes แล้วเปิดเกมส์ NFS Prostreet กำลังจะเข้าไปเล่น....ดับสนิท.......

Comment

ณ ตอนนี้นะครับ ขณะตอบกระทู้นี้อยู่
          System 35c
          CPU 45c
          AUX 43c
          HDD 35c
          Core 45c

Comment

ไม่ร้อนนะคับ น่าจะเป็นเรื่องอื่นแล้วหล่ะ

Comment

มีสาเหตุอะไรบ้างครับ ไม่อยากจะยกไปพันทิพย์นะครับ มันหนักครับเคสอันนี้ อีกอย่างไม่สะดวกที่จะเอารถไป ขอคำแนะนำครับ

Comment

น่าจะเกิดจากสาเหตุอื่นผมว่าไม่ใช่เพราะมันร้อนเเน่นอน ก่อนมันดับมันไม่มีอาการเตือนเลยเหรอครับ

Comment

ไม่มีอาการเตือนอะไรเลยครับ มันดับวูบไปเลย ต้องรอสักพักแล้วค่อยเปิดใหม่

Comment

PSU หรือเปล่า

Comment

จะเช็ค PSU ได้ยังไงครับ (เป็นของ Silverstone 500w ST50F)

Comment

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับความร้อนนะ ผมไม่ได้เปิดแอร์(ไม่มี)
                        ของผมนี่
                        ยังชิวๆเลย 10 แท็ป 2 บอท และก้อ แบทเทิลฟิลล์ (ไหงเป็นลูกไฟงั้นฟ่ะ)

Comment

มาแว้วค้าบ!!!!!!!!!!!!!!!!! หลังจากข้างบน นานๆไป

เอามาให้ทุกท่านได้ทัศนาเล่นๆ หุหุ
                          ผมว่าที่มันดับน่าจะมาจากสาเหตุอืนรึเปล่าครับ
                          Last edited by bankamo2043; 1 Jul 2008, 12:19:50.

Comment

เป็นที่แรมหรือปล่าวครับ

Comment

ดูPSUก่อนครับอาการนี้คล้ายๆว่าผมเคยเป็น คือพัดลมมันไม่หมุน เเต่ของท่านมันของดีไม่น่าจะใช่

Comment

Working...
                              X