Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด P5kc ปรับค่าทดแรมยังไงครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด P5kc ปรับค่าทดแรมยังไงครับ ?

ครับ..... ตามหัวข้อเลยปรับค่า ทดแรมไม่เป็น แล้วเรื่อง Flash Bios มันเป็น ยังไงเหรอครับ
    ผมไม่ค่อยจะเข้าใจช่วยหน่อยนะครับ เรื่อง อัตราทดแรม คือที่ใช้อยู่มัน G.skill 4pq/800 ปรับ บัสไปเยอะๆ แล้วมัน บู๊ต ไม่ติดครับ แล้ว CPu ก็ e8200 ปรับ บัสCPU กะ RAM ได้สักเท่าไร แนะนำเรื่องค่า timming ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แรมที่ใช้อยู่บัส 1000 น่าจะได้คับ ปรับบัสไปที่ 500*8 เลือกแรมไปที่ 1000 คับ ไฟ cpu 1.4-1.45
    ไฟ cpu pll 1.7 ไฟ north bridge +เพิ่มไปอีกสัก 2-3 สเต็ปคับ ไฟแรม 2.26-2.36 ประ cl 5-5-5-15 คับ ลองไล่ไฟดูคับ

Comment

อย่างกะทำรถเลยเนอะ จูนอากาศ ไล่นมหนู ขยับจานไฟ......

Comment

Working...
      X