Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเอาLCDTVต่อกับคอมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเอาLCDTVต่อกับคอมหน่อยครับ

อยากจะถาม2ข้อนะครับ
    1. ถ้าผมต่อคอมออกสองจออะครับ จอนึงก้อเปงจอคอมที่ใช้ตามปกติ อีกจอนึงก้อเปงLCDTV ผมอยากจะถามว่าผมสามารถเล่นเกมจอนึง อีกจอนึงให้ผมเปิดหนังในคอมให้แฟนผมดูไปด้วยได้หรือเปล่าอะครับ ถ้าได้จะต้องปรับยังไงบ้าง การ์ดจอผมมีช่องต่อ DVI สองอันอะครับ
    2. สายที่จะใช้ต่อจากคอมไป LCDTV ควรใช้สายอะไรดีระหว่าง สายDVI for HDMI,สาย Component out,สาย D-sub อันไหนจะได้คุณภาพที่ดีกว่ากันอะครับ ส่วนเสียงผมจะต่อให้เสียงออกทางลำโพงของทีวีอะครับ
    รบกวนตอบหน่อยนะครับ คือผมกำลังจะตัดสินใจซื้อLCDTVในวันพรุ่งนี้อะครับ เลยอยากให้ช่วยตอบหน่อยอะครับ
    LCDTVที่ผมจะซื้อคือ samsung รุ่น LA-40A330J1 ราคา 29900 บาท งบน้อยอะครับ เน้นดูหนัง,เล่นเกม

รบกวนช่วยกันตอบทีน้าาา

T_T

Comment

เงียบบ-_-่

Comment

ข้อแรกอ่านะครับ ผมก็เคยลองแล้วทีนึง แต่ว่าถ้าเกมที่เล่นเป็นแบบ Full Screen อ่ะ อีกจอจะดูไม่ได้ครับ... เพราะตอนนี้ผมก็เปิดเน็ตเล่นจอนึง เปิดหนังอีกจอนึงได้ครับ

สายทีี่่เป็น ดิจิตอลครับ DVI กะ HDMI ครับผม ส่วน Component กะ D-Sub มันเป็น อนาลอก

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ง่ายยๆก้อคือทั้งสองจอจะแสดงภาพเหมือนกัน ไม่สามารถเปิดเต็มจอสองอย่างพร้อมๆกันได้ แต่ของพี่ที่บอกว่าเล่นเน็ตจอนึงอีกจอดูหนังก้อคือเปิดไม่เต็มจอ ผมเข้าใจถูกใช่ไหม

Comment

เล่น 40 นิ้วเลยรึ

Comment

คือพอดีมานลดราคาหน่ะT_T แต่เอาไว้ดูหนังเล่นเกม จอคอมปกติใช้แค่19นิ้วเอง

Comment

อยากถามอีกเรื่องอะ เวลาต่อคอมออกLCDTV เราจะปรับความละเอียดเป็น720p,1080Pตรงไหนอะ ปรับในคอมตรงไดร์เวอร์การ์ดจอ หรือปรับที่ทีวี

Comment

>_<

Comment

ก็ปรับปกติครับ ถ้าคุณต่อด้วยระบบ digital(RGB-HDMI) มันก็ขับ 1080p ได้สบายๆงับ(ถ้า LCDมีคำว่าHDReady) ตามภาพงับ
                      Last edited by mike_shinoda; 18 Sep 2008, 09:26:18.

Comment

อ้อครับ คือมันจะไม่ขึ้นว่าเป็น720หรือ1080p แต่จะเป็นเลขความละเอียดให้ปรับใช่ไหมครับ

Comment

ูููุ^^

Comment

720p = 1280x720
                            1080p, 1080i = 1920x1080

Comment

720p = 1280x720
                              1080p, 1080i = 1920x1080

Comment

Working...
                              X