Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เรื่องแรมหน่อยคับ ว่าตวรทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เรื่องแรมหน่อยคับ ว่าตวรทำไงดี

คือว่าผมมี Ram Corsair DDRII Bus 667 512Mb 2 ตัว กับ Ram Corsair DDRII Bus 800 1Gb 1 ตัว แล้วใช้ Board Asrock AliveNF5-VSTA มี Slot Ram 4 slot ควรจะใส่แรม ชนิดไหนก่อนดี แล้วมันจะมีความเร็วแตกต่างกันมั้ยครับ อีกอย่าง อยากรู้เรื่องการกำหนด speed ของแรม ว่าควรปรับแบบไหนดีครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ก้ใส่ 2 ตัวเลย มันก้ จะวิ่ง ที่ bus 667 ใช้พื้นๆ ก้ไม่ต้องปรับ อาไรเลยคับ

Comment

มี3แถวแม่นบ่ งั้นจับยัดทั้ง3แถวโล้ด ตัวไหนใส่ก่อนใส่หลังไม่เกี่ยว
      เอาความจุด 2G เข้าว่าเลยงับ วิ่งบัส 667 ชั่งมัน ....

Comment

ถ้าใส่ตามข้างบนบัสตัว 800 จะลดลงมาเหลือ 667 ตาม 2ตัวแรก ครับ

Comment

Working...
        X