Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ mainboard หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ mainboard หน่อยครับ

คืออยากรู้ว่า mainboard จะใช้ SATA II ได้เต็มความเร็วรึเปล่านี่ต้องดูที่ไหนครับ
    ใชดูที่่ตัว south bridge เปล่าครับ ของผมเป็น ICH7 นี่ใช้ได้รึเปล่าครับ

ลองดูที่ web ผู้ผลิตครับ

Comment

ดูที่คุ่มือเมนบอร์ดได้เลยครับ จะมีบอกครับว่ารองรับ SATA หรือ SATA2 ครับ

Comment

คือว่ามันเป็น work station อะครับ

Comment

ยังไงก็ลอง flash biosด้วยนะครับ เพราะบางที บอร์ด sata1 บางตัวถ้าไม่ flash เวลาใช้sata2 ลงwindow แล้วจอฟ้าครับ เคยเป็นมาแล้วครับ พอ flashแล้ว หายเลยครับ

Comment

Working...
          X