Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการเลือกซื้อการ์ดจอ สำหรับ2เกมนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการเลือกซื้อการ์ดจอ สำหรับ2เกมนี้หน่อยครับ

รบกวนช่วยหน่อยครับ ไม่มีฟามรู้ด้านนี้เลย

1.ต้องการเล่นเฉพาะเกม http://www.g-unleashed.com/index.php...ge=system_reqs ใช้การ์ดรุ่นไหนดีครับ

2.ต้องการเล่นเฉพาะเกม http://www.vgrequirements.info/?p=7629 ใช้การ์ดรุ่นไหนดีครับ

3.อยากทราบว่า ถ้าอยากเล่นทั้ง2เกมด้านบน ต้องใช้การ์ดรุ่นไหนครับ

ปล.ถ้าเกมข้อ 2 มันการ์ดเทพไป ก้อจะได้ไปเล่นแต่รถแข่งก้อพอ ขอบคุณมากครับ

9600gt ก็พอมั้ง หรือจะเล่นเป็น 9800GTX ไปเลยก็ได้

Comment

4850 ก็ได้คับ 6600 บาท แต่ว่างบเท่าไรคับ จะได้แนะนำถูก

Comment

เจ้ย สงสัยไม่ได้เล่นแล้วมั้ง (6600บาท) ช่วยแจกแจงเกมส์แรกกะเกมที่ 2 แยกให้เห็นทางเลือกหน่อยได้มั้ยครับ (ได้โปรดเถิอด) งบก้อพอมีอ่ะครับ แต่ถ้าประหยัดได้สุดๆก้อดี (ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดีอย่างแรง)

ตกลงว่า ถ้าเล่นทั้ง2เกมต้องซื้อรุ่น 6600 บาท แล้วถ้าจะเล่นเฉพาะเกมแรก need for speed most wanted นี่เอารุ่นไหนดีครับ เคยเล่นกะ โนตบุค(มีการ์ดจอ) มันเล่นพอได้นะ แต่ pc ผมไม่เคยยัดการ์ดจอเลยงะ

spec ตามนี้ครับ ->
        amd x2 4000+
        ram 2 GB
        บอร์ด ตัวนี้ครับ -> m2npv-mx
        psu enermax 350w คงไม่ต้องเปลี่ยนอ่ะนะครับ

++++++++++++++++
        ยังไงรบกวนอีกรอบนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ตอนนี้ 4850 6600บ. ดีแล้วคับ แรงดีมากๆๆเลยเล่นได้ทุกเกม crysis cod4 ..... ถ้าจะเล่นneed for speed most wanted การ์ดจออันละพันก็เล่นได้แล้ว ภาพสวยด้วย

Comment

spark gf 8600 gt u600 2,600 ก็ลื่นแล้ว เกมแรกปรับสุดที่ 1440x900
            เกม 2 ปรับhigh 1024x768

Comment

4850 เค้าว่าร้อนกันนา

Comment

4850 + HR-03 จ้า 6600+1650 => 8250 ดีกว่า 9800GTX ทั้งขึ้น ทั้งล่อง

Comment

Originally posted by worachit View Post
                  spark gf 8600 gt u600 2,600 ก็ลื่นแล้ว เกมแรกปรับสุดที่ 1440x900
                  เกม 2 ปรับhigh 1024x768
                  คำตอบนี้เหมาะกับความต้องการของจขกท.แล้วละครับ

Originally posted by DIFFLOCK View Post
                  เจ้ย สงสัยไม่ได้เล่นแล้วมั้ง (6600บาท)

Comment

รู้ได้ไงเนี่ย แบบว่างบน้อยอ่ะครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ

Comment

รบกวนอีกนิดครับ พอดีมีคนจะขาย SAPPHIRE HD 2900XT ราคา 3000 ใช้ไป1ปี ผมซื้อจากเขาดี หรือผมไปซื้อของใหม่ 8600GT ดีกว่า แล้วเขาบอกว่าของในกล่องอาไรไม่มีแล้ว มีแต่การ์ดอย่างเดียวเลย ก้อเลย งงๆนิดหน่อย ในกล่องปกติ มันให้อาไรมาบ้าง แล้วก้อ เวลาเครมมันต้องใช้ไรเป่า หรือว่าแค่การ์ดก้อออเชแล้ว (เพื่อนผมอีกคน เคยเครม cpu มันจะเอากล่องด้วยงะ) แล้ว 3000 มันราคาเพื่อนฝูงเป่าอ่ะครับ มันว่ามันคิดไม่แพงแล้ว ไอเราก้อไม่เคยซื้อการ์ดจอด้วย

แล้วผมต้องเปลี่ยน psu มั้ยครับ (ข้อมูลเครื่องอยู่ด้านบนๆครับ)

รบกวนอีกรอบนะครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

ไปหาข้อมูลในเน็ท มีแต่คนว่า บอกว่าร้อนกะกินไฟมากมาย เอาไงดีหว่า ขุดหน่อยแระกัน

Comment

2900XT 3000 นี่ถูกนะ แต่ก็ดูประกันดูไรด้วย(ด้านหลังการ์ด) เป็นการ์ดที่แรง+กินไฟ(ดูซัพพลายที่ใช้อยู่ด้วย แนะนำ 450 วัตต์เต็มขึ้นไป)

ถ้าอยากได้มือ1 ถูกและแรง ก้คงต้องพวก Geforce9600GSO ปามาน3900.-

Comment

ถ้าใช้มาแล้ว 1 ปี ผมไม่ค่อยแนะนำนะคับ พวกอุปกรณ์อิเล็คโทรนิค ความแรง 2900XT แรงกว่าแน่ แต่ก็กระชากไฟเยอะนะคับ PSU ต้องซัก 450watt ผมแนะนำ 8600GT ดีกว่าคับ หรือท่าจะ+อีกซักหน่อยก็เป็น HD3850หรือ9600gt ก็ได้ครับ ราคาประมาณ 4000 บาท ส่วน psu 350 watt ผมว่าไม่พอนะคับ อย่างน้อยต้อง 400 up

Comment

ขอขอบคุณจากใจเลยครับ

Comment

Working...
                              X