Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยเรื่อง ASUS EN9800GTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by noklovetae View Post
    สงสัยน่าจะเกี่ยวกะไฟ เพราะไปเหนกระทู้เกี่ยวกับอาการจ่ายไฟไม่พอ มันขึ้นเวลาเปิดเครื่องและเปิดเครื่อง ว่าด้วยเกี่ยวกับไฟที่ไปจ่ายไม่พออ่ะครับ แล้วการ์ดจะเปนไรไหมถ้าไฟจ่ายไม่พอแล้วเราไปใส่อ่ะคับ
    พัง..

Comment

Originally posted by noklovetae View Post
      สงสัยน่าจะเกี่ยวกะไฟ เพราะไปเหนกระทู้เกี่ยวกับอาการจ่ายไฟไม่พอ มันขึ้นเวลาเปิดเครื่องและเปิดเครื่อง ว่าด้วยเกี่ยวกับไฟที่ไปจ่ายไม่พออ่ะครับ แล้วการ์ดจะเปนไรไหมถ้าไฟจ่ายไม่พอแล้วเราไปใส่อ่ะคับ

แต๊ป...

Comment

จ่ายตังค์เพิ่ม

Comment

อืมอ่านฉลากก่อนซื้อ มันแหลกไฟ 400W อย่างต่ำง่ะ โทษทีนะครับแต่ขอบคุณทุกท่านมากที่ให้คำแนะนำ แนะนำกันอีกเยอะๆนะครับจะได้เป็นประโยชน์ต่อผมและคนที่ใช้ EN9800GTX เหมือนกับผมครับ

Comment

Nvidia ก็ มีปัญหา ด้านไดร์เวอร์ เยอะเหมือนกันนะเนี่ย

Comment

power ผม 500 w ครับ ลองเปลี่ยน ไดว์เวอ ใหม่ ก้อแล้ว ก้อยังมีปัญหา กระตุกเหมือนเดิม
              ว่าจะส่งเคมแล้ว

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                Nvidia ก็ มีปัญหา ด้านไดร์เวอร์ เยอะเหมือนกันนะเนี่ย
                มันมีทั้ง2ค่ายนั่นแหละ

Comment

ของผม PSU 460w ยังเอาอยู่น่ะคับ

ไม่มีปัญหา ไม่กระตุกคับ

Comment

เอ่อทำไมไม่มีใครใช้ ไดร์เวอตัวเดียวกะผมเลยหว่า หรือว่าของผมมันเก่า ฮ่าฮ่า 175.19 อ่า

Comment

ของผม ecs 9800gtx สถานะปกติ 60 full load 70 บางเกมเล่นแล้วค้างเลย power supply 500 watt สงสัยต้องเอาไปเช็คที่ร้านแล้วล่ะ

Comment

Originally posted by zatan View Post
                        power ผม 500 w ครับ ลองเปลี่ยน ไดว์เวอ ใหม่ ก้อแล้ว ก้อยังมีปัญหา กระตุกเหมือนเดิม
                        ว่าจะส่งเคมแล้ว
                        PSU ยี่ห้ออะไรครับ ถ้า 500 วัตต์ไม่เต็ม ก็เป็นไปได้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by Guz View Post
                          PSU ยี่ห้ออะไรครับ ถ้า 500 วัตต์ไม่เต็ม ก็เป็นไปได้เหมือนกัน
                          นั่นสิ 500 ไม่เต็มแหง การ์ดระดับนี้ไม่ควรเอาไปเสี่ยงกะพาวเวอร์เก๊กันนะ ไอแบบวัตต์ละบาทอะไม่คุ้มอะครับ

Comment

ผมใช้ ASUS EN8800GTX กับ 175.16 โชคดีนะครับไม่มีปัญหาใดๆ

ทางที่ดีควรหันกลับไปใช้ ซีรีส์ 8800 ดีกวาครับพี่น้อง อุดหนุนของเก่า ช่วยชาติ!

Comment

เผื่อจะเป็นข้อมูลให้คนอื่นแก้ไขปัญหา ....ทดสอบด้วยเกม มีอาการกระตุก แฮงค์ ภาพค้าง

ปัญหาที่เจอไม่ได้อยู่ที่การ์ดจอ

ปัญหาอยู่ที่บอร์ด เวลาใส่แรมที่ช่องเหลือง(ใส่ช่องดูอัลหรือใส่แบบ3-4แถว) จะกระตุกๆ แฮงค์ เพื่อนแนะนำให้เปลี่ยนช่องใส่แรม มาใส่ช่องสีดำ(ช่องปกติ) ก็หายกรตุกและแฮงค์ ทดลองเอาโปรแกรมมาเบิร์นทดสอบก็เสถียร
                              ไม่มีปัญหาแฮงค์อีกเลย

Q6
                              P5Q PRO
                              EN9800GTX+
                              แรม2G(1-1)

จขก. ใส่แรม3แถว อาจจะเกิดจากปัญหาที่คล้ายกันนี้ TT'

Comment

เรื่อง psu ตัดไปได้เลย เพราะผมก็วัตต์เก๊

Comment

Working...
                                X