Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD AthronX2 6000+ กับ C2D E7200 ตัวไหนเร็วกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD AthronX2 6000+ กับ C2D E7200 ตัวไหนเร็วกว่ากันครับ

ตอนนี้ผมใช้ AMD Athron 64bit 3000+ อยากจะเปลี่ยนตัว ใหม่ครับเพราะเล่นเกมส์ไม่ไหวแล้ว
    ผมเน้นเล่นเกมส์ครับ เห็นราคา 2 ตัวนี้ใกล้เคียงกัน ไม่ทราบว่าความเร็วต่างกันเยอะไหมครับ อยากทราบข้อมูลนำมาประกอบการตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ

6000+ จะดีกว่านะครับ
    ถ้า Intel เพิ่มหน่อยได้ E8200 จะดีกว่าเยอะเลยครับ

Comment

Originally posted by nests View Post
      6000+ จะดีกว่านะครับ
      ถ้า Intel เพิ่มหน่อยได้ E8200 จะดีกว่าเยอะเลยครับ
      โอ้วมีคนตอบแล้ว ขอบคุณครับ เก็บข้อมูลต่อครับ

Comment

ใช่ครับ e8200 แรงครับ คล๊อกได้พอตัวทีเดียว

Comment

อยากรู้เหมือนกันแฮะ

Comment

^..^

Comment

เล่นเกมไม่ต้องถึง ผมว่า5600+ ก้อไหวอัดการ์ดจอดีกว่า

Comment

แต่ถ้าตอนนี้ 6000+ มันลด L2 ลงไป 7200 แรงกว่าแน่นอนครับ 7200 แรงเท่ากับ 8200 ครับ ถูดดูดแคช ออกไปเท่านั้นครับ

Comment

แล้ว แคช มันสำคัญมากไหมครับ ขอถามไว้เป็นความรู้นิดนึง

Comment

Originally posted by beanza View Post
                    แล้ว แคช มันสำคัญมากไหมครับ ขอถามไว้เป็นความรู้นิดนึง
                    เล่นเกมส์ไม่เท่าไร ถ้าแปลงไฟล์กับทดสอบเป็นตัวเลขนี่โคตรสำคัญเลย

Comment

อาว 7200 โลด

Comment

7200 อีกเสียงครับ...

Comment

ถ้าใช้เดิมๆไม่ oc ล่ะครับอันไหนน่าใช้กว่า
                          มองอยู่เหมือนกัน

Comment

เอาอันที่ถูกกว่าครับ - -*

Comment

E7200 น่าเล่นกวว่าใช้ไหมครับ
                              เอาเปนข้อมูล
                              อยากได้ไหม่ซักชุด แต่ยังตัดสนใจไม่ได้
                              ว่าค่ายไหนดี

Comment

Working...
                              X