Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากต่อลำโพง2.1และHEADPHONEให้ใช้งานได้พร้อมกันบนAUDIGY4PRO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากต่อลำโพง2.1และHEADPHONEให้ใช้งานได้พร้อมกันบนAUDIGY4PRO

ขอความกรุณารบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    คือผมมี SB AUDIGY4PRO....โดยตัว EXTERNAL BOX เข้าใจว่าน่าจะเสียแล้ว เพราะไม่มีไฟ
    สัญญาณขึ้นทีตัวกล่องแล้ว แต่การ์ดเสียงยังใช้งานได้ เห็นและใช้งานได้ใน WINDOWS XP
    ปัญหาคือ ผมต้องการใช้งาน ลำโพง 2.1 SOUND STICK II และหูฟัง GRADOS ไปพร้อมกัน
    โดยใช้งานกับ AUDIGY4 PRO....แต่ว่าถ้าผมจะใช้ลำโพง ผมต้องถอดแจ๊คของหูฟังออกจาก
    ตัวการ์ดเสียง แล้วจึงเสียบแจ๊คของลำโพงใช้งานได้
    และในทางกลับกับ พอจะใช้ หูฟัง ก็ต้องถอดแจ๊คของลำโพงออกก่อน
    จึงจะเสียบแจ๊คหูฟังเข้ากับตัวการ์ดใช้งานได้
    ไม่ทราบว่าจะมีวิธีใดบ้างที่จะทำให้เสียบแจ๊คทั้งของลำโพงและหูฟังให้ใช้งานพร้อมกัน ไม่ต้อง
    เสียบเข้าถอดออกสลับกันใช้งานระหว่างลำโพงกับหูฟัง
    ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยด้วยครับ
    จะขอบพระคุณยิ่งครับ

ต้องไปหาซื้อแจ็คที่หัวเป็นตัวผู้แล้วท้ายเป็นตัวเมียสองช่องคับ

Comment

kx driver ช่วยได้ สั่ง center/subwoofer ให้กลายเป็น headphone out

แยกจาก line out

----------------------------

ที่จริง external box เคยมีคนเอามาขาย อย่างถูก แต่ไม่มีการ์ดใช้คู่กับมัน

Comment

ขอบคุณครับที่กรุณาชี้แนะ
        KX DRIVER นี่ หาดาวน์โหลดได้แล้ว
        ส่วน แจ็คที่หัวเป็นตัวผู้แล้วท้ายเป็นตัวเมียสองช่อง นี่ ที่พันธ์ทิพย์ จะมีขายหรือไม่ครับ
        และราคาเท่าไรครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

หัวแยกสองช่อง ร้านเครื่องไฟฟ้าที่มีสายอะไรพวกเนี้ยก็มีขายตัวไม่กี่สิบบาท

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
            ขอบคุณครับที่กรุณาชี้แนะ
            KX DRIVER นี่ หาดาวน์โหลดได้แล้ว
            ส่วน แจ็คที่หัวเป็นตัวผู้แล้วท้ายเป็นตัวเมียสองช่อง นี่ ที่พันธ์ทิพย์ จะมีขายหรือไม่ครับ
            และราคาเท่าไรครับ
            ขอบคุณครับ
            มีขาย 20-50 บาท แล้วแต่ร้านแล้วแต่ การต่อรอง ^^

Comment

ขอบคุณครับพี่น้องชาว OCZ
              ที่กรุณาให้คำชี้แนะเพิ่มเติม
              อบอุ่นจริงๆครับ

Comment

Working...
              X