Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ เรื่องเปิดคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ เรื่องเปิดคอม

คือผมเล่นบิท แล้วเปิดคอมทั้งวันทั้งคืนนี้จะเป็นไรไหมครับ เครื่องเก่า ผมเปิดมาเป็นเดือนๆ แต่นี้อันใหม่เห็นพูดถึงเรื่องความร้อนกันเลยกลัวครับ

AMD 6000+
    ax78
    HD4850
    PSU 550w ครับประมาณนี้ล่ะครับ

ห้องที่เล่นคือ เปิดแอร์ตลอดช่วงบ่าย-เที่ยงคืน หลังจากนั้นก็ปิดแอร์ครับ

Comment

อันนี้ต้องวัดความร้อนมาให้ชมก่อน ทั้งตอนเปิดเเอร์ เเละไม่เปิดเเอร์

Comment

ไม่เปนไรคับ ถ้าไฟไม่ดับ ความร้อนมัน คงที่คับ ถ้าเปิดโหลด bit เฉยๆ . .... ระวัง ก้แต่ พวก ปลักไฟ สายไฟ ระวังคับ ต้องดูให้ดี ใช้ของที่มี คุณภาพ เพราะเวลา เราไม่อยู่ หน้าคอม นานๆ ไฟฟ้า อาจรัดวงจร ได้ใครจะไปรู้ คับ ผมเคย ยังดีที่อยู่ หน้า คอมได้กลิ่นเหม็นไหม้ ดู คอมก้ ปกติ ลองไปมือไปแตะปลัก ที ร้อนจี๋ เลยคับ พลาสติก ที่หุ้มหัวเสียบ ละลาย ไหม้ ไปเลยคับ เนื่องจากใช้ ปลัก เต้าเสียบแบบ ราคาถูก แล้ว ปริมาร ที่เราใช้ไฟ มีจำนวนมาก

Comment

Working...
        X