Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มRAM เน็ตจะเร็วขึ้นไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มRAM เน็ตจะเร็วขึ้นไหม

เพิ่มRAM เน็ตจะเร็วขึ้นไหม ตอนนี้ใช้ 512*2 เน็ต ทุย 512
    จะเพิ่ม 1G*2 จะทำให้เปิดหน้าเวปหรือเน็ตเร็วขึ้นไหม
    บ้างทีทำงานไปด้วยเน็ตไปด้วย นะ

เปิดเวบเร็วขึ้น ไม่เกี่ยวแน่ๆคับ

Comment

เปิด IE ได้เร็วขึ้นครับ

หน้าเว็บก็โหลดเร็วขึ้นครับ แต่เน็ตไม่ได้เร็วขึ้นนะ

ลองดูกับเครื่องเก่าๆดูครับ ระหว่าง Ram มากกับ Ram น้อย เห็นผลชัดเจน

Comment

Internet ไม่เร็วขึ้นครับ

Comment

เน็ตเร็วเท่าเดิม คอมแรงขึ้นครับ

Comment

อย่างให้ internet เร็วขึ้น วิธีง่ายที่สุดคือ
            เพิ่มเงินรายเดือน เปลี่ยนสปีด เนทให้เร็วขึ้นครับ

Comment

512*2 อยู่แล้ว

ในการเล่นเวปเล่นเนท ขอบอกว่าไม่ได้ช่วยไรเลยครับ ของเดิมก็ิพออยู่แล้วครับ

จะเห็นผลตอนเล่นเกมส์มากกว่าครับ

Comment

สงสัยจะเป็นที่เนต ทุย นี้ละครับ เห็นมีแต่คนบ่นกันมาก ๆ เลย

เข้าไปเล่นเกมส์อย่าง Fanta Tennis ที่ความเร็วเนตของอีกฝ่ายมีผลกับผู้เล่นด้วยกัน

(ร้านผม Lease Line 10M) ผมเห็นมันแลค ผมก็บอกว่าแลค มันก็เถียงแบบเกรียน ๆ ใส่ทันที

"ของตู Adsl 2M นะว้อย" ผมก็ถามมันต่อ ใช้ของ True ใช่เปล่า ? พอมันตอบว่า "ใช่" คำเดียวนั้น

ละ ทุกอย่างมีคำตอบในตัวมันเองทันที

Comment

แต่ถ้าท่าน จขกท.อยากเพิ่มแรม ddr400 [pc3200]
                  ผมก็มีขายน้ะครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                    สงสัยจะเป็นที่เนต ทุย นี้ละครับ เห็นมีแต่คนบ่นกันมาก ๆ เลย

เข้าไปเล่นเกมส์อย่าง Fanta Tennis ที่ความเร็วเนตของอีกฝ่ายมีผลกับผู้เล่นด้วยกัน

(ร้านผม Lease Line 10M) ผมเห็นมันแลค ผมก็บอกว่าแลค มันก็เถียงแบบเกรียน ๆ ใส่ทันที

"ของตู Adsl 2M นะว้อย" ผมก็ถามมันต่อ ใช้ของ True ใช่เปล่า ? พอมันตอบว่า "ใช่" คำเดียวนั้น

ละ ทุกอย่างมีคำตอบในตัวมันเองทันที
                    ผมว่าไม่มีเน็ตค่ายไหนไม่ถูกด่าหรอกครับ มันแล้วแต่ความซวยมั้ง

Comment

ในกระทู้เกมส์ Online ต่าง ๆ เห็นคนใช้เนต True ชอบออกมาบ่นกันนะครับ

ราคากับความเร็วที่ได้มา ดูไม่ค่อยสัมพันธ์กันเลยครับ 2M เดือนไม่กี่ร้อยบาทเนี้ย

แถว ๆ บ้านผม 1M ก็ 1070 บาทแล้ว (เชียงใหม่)

Comment

ไม่มีผลกับความเร็วเน็ตครับ แต่มีผลกับความเร็วของตัวเครื่องคอม

Comment

การใช้งาน IE Firefox จะเร็วขึ้น แต่ไม่มีผลต่อความเร็วของ Internet ที่เชื่อมต่อ

Comment

รูปเทห์ดีงับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                              ในกระทู้เกมส์ Online ต่าง ๆ เห็นคนใช้เนต True ชอบออกมาบ่นกันนะครับ

ราคากับความเร็วที่ได้มา ดูไม่ค่อยสัมพันธ์กันเลยครับ 2M เดือนไม่กี่ร้อยบาทเนี้ย

แถว ๆ บ้านผม 1M ก็ 1070 บาทแล้ว (เชียงใหม่)
                              โปรโมชั่นไหนครับเนี่ย 2Mbpsเดือนละไม่กี่ร้อย โปรโมชั่นไหนของทรูครับ?
                              ที่2Mbpsเดือนไม่กี่ร้อยมีแต่ Buddy ครับ เดือนละ 590 ไม่รวมภาษี
                              จะให้ผมบ่นกับBuddyไหมครับ ว่ามันมีปัญหาอะไรบ้าง

Comment

Working...
                              X