Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ของ GView ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ของ GView ดีไหมครับ

พอดีไปเดินตะวันนาเห็นร้าน วินเน้อ ขาย PUS 400w (แท้นะ) ของGView ราคา 950 เอง

อยากถามว่ามันดีไหม เป็นวัตแท้ ด้วยอะ

Originally posted by woo_woo View Post
    พอดีไปเดินตะวันนาเห็นร้าน วินเน้อ ขาย PUS 400w (แท้นะ) ของGView ราคา 950 เอง

อยากถามว่ามันดีไหม เป็นวัตแท้ ด้วยอะ
    ถ้าจะจ่าย950ไปเอาGView ผมว่าเอาเงินไปซื้อDelux DLP-34Aดีกว่าครับราคา950เหมือนกัน ผมว่าน่าจะไว้ใจได้กว่าGView
    ที่เค้าจะบอกคงเป็นซัพพลายวัตต์เทียมของเเท้แน่นอนเลยมั้งครับ

ปล.เคยเห็นเหมือนกันนะซัพพลายGViewราคา1500รู้สึกชื่อรุ่นGold หรือ Plattinumนี่ละ

Comment

ช่วยตัดสินใจที ><................

Comment

มันวัตต์ไม่แท้ Delux ดีกว่าถึงไม่เต็มก็ใช้งานได้

Comment

ผมไม่เคยใช้ของ Delux นะ แต่ตอนนี้ผมใช้ของ G-View รุ่น Titanium (500w.) เรื่องวัตต์ผมว่ามันคงไม่เต็มอ่ะครับ เรื่องจ่ายไฟ ก็พอดูได้นะครับ ก็นิ่งดี อย่างตอนซื้อมาแรกๆก็จ่ายไฟตรงเป๊ะเลย แต่ใช้ไปซักครึ่งปี ตอนนี้ไฟ 12V. ผมเหลือ 11.97 V. ไฟ 3.3 V. ผมเหลือ 3.31 V. แต่ดีการจ่ายไฟก็ดูนิ่งดีนะครับ ไม่ค่อยขยับเท่าไหร่

เรื่องลักษณะงานก็ทำออกมาดึงดูดใจลูกค้าดีครับ ของผมเป็นสีดำเงา(มากๆ) ทำสายถัก หัว Molex เป็น UV มีพัดลมสีฟ้าให้ด้วย แต่ลมออกมาก็อุ่นๆนะครับ

อันนี้เป็นความคิดของผมจากการใช้งาน PSU ของ G-View นะครับ เรื่องวัตต์เต็มหรือไม่เต็มผมว่าดูจากราคาก็น่าจะรู้นะครับ

Comment

ดีกว่าบ้านๆทั่วไปนิดๆ เน้นสวยงามมากกว่าบ้านๆ พอเป็นคู่กัดกับ Delux ได้

Comment

ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ

พาวเวอร์ซัพพลาย ถ้าซื้อของดีๆไปเลย ใช้ยาวๆครับ ราคาอาจจะต่างจากที่ท่านดูมาร่วมๆ 2 - 4 เท่า

ถ้างบประมาณถึง ก็สามารถเลือกได้ครับ PSU ดีๆ นี่ใช้นานครับ อย่างน้อยก็ 3 - 4 ปี พอๆกับระยะที่เค้าประกันให้เลยครับ และส่วนใหญ่ ซัพพลายดีๆ จะประกันยาวๆครับ (เปลี่ยนระบบไป 2 - 3 รอบ แต่ก็ยังใช้ซัพพลายลูกเดิม) อย่าลืมว่า เราต้องฝากอุปกรณ์ราคาแพงกว่า PSU มากนะครับ อาจจะต้องลงทุนตรงนี้สักหน่อย

แต่ถ้า งบประมาณไม่เพียงพอ และถ้าไม่ได้โหลดอุปกรณ์ที่ผู้ผลิตเค้าเคลมว่าใช้กำลังไฟสูงๆในการทำงาน ผมว่า ตัวที่ท่านมองก็โอเคครับ อยู่ในงบเลย แต่ก็ ยังมีตัวเลือกอีกมากครับ ในราคานี้ ต้องเดินดูที่ที่เค้ามีให้เลือกเยอะๆครับ อาจจะถูกใจซักตัวก็ได้นะ

หรือ ตัวเลือกสุดท้าย
              ของมือสอง ห้อง IT ครับ แต่ราคานี้ก็ หายากครับ ส่วนใหญ่จะ 1100 - 1500 อยู่ช่วงราคานี้ นอกจาก จะมีใครปล่อยราคาต่ำๆหน่อย (ต่ำกว่าราคาตลาด)

ถ้าใจร้อนก็สอยมาได้ครับ แต่ถ้าใจเย็นลงหน่อย ก็อาจจะเจอของที่ดีกว่าก็ได้ครับ

Comment

ผมใช้ของG-View รุ่น Titanium (500w.)อยู่นะครับ ผมว่ามันสวยดีแล้วก็ถูกด้วย

Comment

ซื้ออีนังแมกมือ2 มีประกัน ไม่เกินพันดีกว่า

Comment

แล้ว วัตแท้กับไม่แท้ ดูยังไง จากภายนอกอะ กลัวร้านเขาหลอกอะ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                      ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ

พาวเวอร์ซัพพลาย ถ้าซื้อของดีๆไปเลย ใช้ยาวๆครับ ราคาอาจจะต่างจากที่ท่านดูมาร่วมๆ 2 - 4 เท่า

ถ้างบประมาณถึง ก็สามารถเลือกได้ครับ PSU ดีๆ นี่ใช้นานครับ อย่างน้อยก็ 3 - 4 ปี พอๆกับระยะที่เค้าประกันให้เลยครับ และส่วนใหญ่ ซัพพลายดีๆ จะประกันยาวๆครับ (เปลี่ยนระบบไป 2 - 3 รอบ แต่ก็ยังใช้ซัพพลายลูกเดิม) อย่าลืมว่า เราต้องฝากอุปกรณ์ราคาแพงกว่า PSU มากนะครับ อาจจะต้องลงทุนตรงนี้สักหน่อย

แต่ถ้า งบประมาณไม่เพียงพอ และถ้าไม่ได้โหลดอุปกรณ์ที่ผู้ผลิตเค้าเคลมว่าใช้กำลังไฟสูงๆในการทำงาน ผมว่า ตัวที่ท่านมองก็โอเคครับ อยู่ในงบเลย แต่ก็ ยังมีตัวเลือกอีกมากครับ ในราคานี้ ต้องเดินดูที่ที่เค้ามีให้เลือกเยอะๆครับ อาจจะถูกใจซักตัวก็ได้นะ

หรือ ตัวเลือกสุดท้าย
                      ของมือสอง ห้อง IT ครับ แต่ราคานี้ก็ หายากครับ ส่วนใหญ่จะ 1100 - 1500 อยู่ช่วงราคานี้ นอกจาก จะมีใครปล่อยราคาต่ำๆหน่อย (ต่ำกว่าราคาตลาด)

ถ้าใจร้อนก็สอยมาได้ครับ แต่ถ้าใจเย็นลงหน่อย ก็อาจจะเจอของที่ดีกว่าก็ได้ครับ
                      ตามนี้เลยครับ

วิธีดูวัตต์แท้หรือวัตต์เทียมง่ายสุดๆก็ดูยี่ห้อครับ มีหลายยี่ห้อที่เป้นวัตต์แท้แล้วมีคนในบอร์ดนี้พูดถึงบ่อยๆ
                      เกินกว่านี้รอท่านเทพมาอธิบายครับ
                      Last edited by Benny_c; 1 Jul 2008, 21:38:02.

Comment

400W ต่อให้ Watt แท้ เดี้ยวนี้ก็ไม่เพียงพอแก่การบริโภคไฟของเครื่องรุ่นใหม่ๆแล้ว

Comment

ของผมจ่ายไฟสั่นมากๆครับ
                          Enermax 460W ซื้อมา 2500 บาท -*-
                          จ่ายไม่นิ่งเลย
                          Vcore 1.35 โดดไปที่ 1.30-1.41
                          12V 11.1V-12.5V
                          3.3V 3.1-3.5V
                          ไม่รู้ว่า Sensor เพี้ยนรึปล่าวนะครับ
                          ASROck AliveNF6G ครับ

Comment

ผมว่า G-VIEW นะคับ จุดขาย เค้าน่าจะอยู่ ที่การออกแบบ เรื่อง ความสวยงาม อ่ะคับ คุณภาพ ก้ พอๆ กับ DELUX/TSUNAMI อ่ะคับ ผมว่า

Comment

ถ้าติดเคสบอกได้คำเีดียวว่า "ห่วย" ครับ

Comment

Working...
                              X