Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสเป็คให้หน่อยครับ ดีพอรึยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสเป็คให้หน่อยครับ ดีพอรึยัง

ส่วนใหญ่ใช่เล่นเกมนะครับ งบประมาณ20000
    MB: gigabyte EP31DS3L
    chip: Core2duo E7200
    graphic: GF9600GT 512mb256bit (แนะนำค่ายหน่อยครับหรือมีรุ่นไหนที่พอๆกันมั่งครับ แบบถูกๆก็ดีเผื่อเหลือซื้ออย่างอื่น)
    Ram: 1Gb*2(800)
    PSU: (อันนี้ไม่รู้ครับว่าเท่าไหร่ ช่วยทีครับ)
    HDD ที่ใช้อยู่เป็น WD320gb cache 16mb sata2 น่ะครับ แต่เครื่องนี้ยังเป็น pentium4 อยากอัพให้เล่นเกมใหม่ๆได้ครับ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ปล. ผมใช้ UPS 500va/300wattอยู่ของAPC สเป็คตัวใหม่เนี่ยUPSตัวนี้รับไม่ไหว
    แล้วใช่มั้ยครับ?? แล้วพอจะประมาณได้มั้ครับว่าทั้งหมดนี่มันกี่วัตต์
    Last edited by panzerX; 1 Jul 2008, 20:06:24.

ดันนิดๆ ช่วยผมหน่อยครับ

Comment

ไม่เข้าใจครับ

คือเลือกไว้แล้วหรือเปล่าครับ หรือให้จัดให้ใหม่ครับ

Comment

คืออยากให้ช่วยวิจารณ์หน่อยน่ะครับว่า แบบนี้สำหรับคอเกมงบไม่สูงมากใช้ได้มั้ยครับ ลองจัดครั้งแรกน่ะครับผม
        ส่วน UPSนั่นมีอยู่แล้วครับ แค่อยากรู้ว่า มันจะใช้ได้กับสเป็คตัวใหม่มั้ยอะครับ

Comment

อ่อ งั้นก้ลงตัวแล้วครับ
          PSU ถ้างบไม่มาก ก็ DELUX 500W
          ถ้างบถึงก็ ENERMAX 460W 2500

Comment

โอะ ขอบคุณมากเลยครับ จาได้ซื้อรุ่นนี้เลย

แล้วเรื่องupsใครมีความรู้มั่งครับ ผมเสียดาย เพราะเพิ่งได้มาไม่นานเองครับ

Comment

Working...
            X