Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลของการตีจาก AMD เราเตือนคุณแล้ว!!!!!!เป็นไงล่ะทีนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลของการตีจาก AMD เราเตือนคุณแล้ว!!!!!!เป็นไงล่ะทีนี้

หลังจากโพสต์ของคำแนะนำเรื่อง CPU กะ M/B ก่อนเดินทางไปสอย
    วันนี้จึงมีรายงานผลของการ ตีจาก AMD สุดที่รัก มาซบอก Intel ทั้งน้ำตา
    ตั้งมาขำๆ นะครับ ใครซีเรียสอย่าได้อ่านข้อความและรูปภาพด้านล่างต่อไปนี้
    ซีเครียสก็ไป โพไซดอล รัชดา โน่น ไม่ต้องมาอ่านกระทู้ผม ไม่ได้ล่อเป้าamd สะหน่อย

เราเตือนคุณแล้ว..............ดูสิได้ไรมามั่งล่ะทีนี้ ซวยไปเรย

ขอย่อหน่อยนะไม่งั้นโหลดนาน

ผมไม่เคย....เล่นเกมนานต่อเนื่องขนาดนี้เลย
    ผมไม่เคย..รู้ว่า9800GTX ผมมันทำเฟมเรทได้50+ด้วยรึ
    ผมไม่เคย....รู้จักความเย็นแบบไม่ต้องเปิดแอร์เล่นเกม มาก่อน

จวบจนมาได้รู้จัก INTEL ในวันนี้ ผมคิดว่าผมเลือกทางเดินที่ถูกต้องให้กับตัวเองแล้วครับ

intel ทำให้ผมรู้ว่า ไม่จำเป็นต้องดิ้นรนเปลี่ยน ไปเล่นVGA GTX280 หรือ ATI 4870 แล้วล่ะ
    เพียงแค่ผมหา C2D E8400 มาเติมเต็มสิ่งที่ขาดหายไปตามที่คิดไว้ก็น่าจะพอเหลือ....ขอบคุณพรหมลิขิต ที่ทำให้เรามาพบกัน

ทำไมถึงได้ซวยแบบนี้ ค่าไฟขึ้นแน่ๆเรย เล่นเกมนานๆแบบนี้......เห้อ...หนักใจจริงๆ
    ขอขอบคุณเพ่ๆน้องๆเพื่อนๆ แม่สื่อแม่ชัก ทั้งหลายที่ให้คำแนะนำและกำลังใจจนเราได้หมั้นหมายครองคู่กัน...เอเมน
    Last edited by FLyRock; 2 Jul 2008, 23:13:16.

ปล.....เห็นร้านที่รุ้จักเค้าว่ากันว่า cpu intel กำลังจาลดราคาอย่าเพิ่งซื้อเรยน้อง
    ก็เรยไม่ได้เอา E8400 มาตามที่ตั้งใจไว้ แต่ขอยืม E6550 เค้ามาใช้ก่อน เหอๆๆ

เพิ่งสังเกตตอนเทส e6550 ramมันหายไปไหนหว่า 16mb เหอๆ....ในภาพอ่ะ

อันนี้อัพเดท เพิ่งโหลดตู้ปลามาเทส...ไม่อยากจะคิดเร้ย ถ้าได้ e8400 มันจาแหล่มจังได๋

x2 4800+ ได้แค่ 98k แป่ว...มันเล่นก็ลื่นๆ คือๆกันซะบ๊ออ
    Last edited by FLyRock; 4 Jul 2008, 23:13:48.

Comment

แนะนำให้ไปออกรายการ "ตาสว่าง" ครับ 5555555

Comment

อยาก ถามว่า แรงกว่าด้วยความรู้สึกมั้ยครับ

ฮ่าๆ

Comment

ยินดีด้วย..อิอิ

Comment

ยอดไปเลยชาวร๊อค

Comment

แรงๆ
              นี้ขนาดยังไม่ได้ oc CPU นะเนี้ย
              ถ้า oc CPU ซัก 3.6GHz ละก็ หุหุหุ

Comment

สุดยอดไปเยยอิอิ
                แรงที่ความรู้สึก 555+

Comment

ดีจายด้วยน๊าาาาาาาาาาาาาา

Comment

แหม๋ทำไปได้

เอิ๊ก ๆ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                      อยาก ถามว่า แรงกว่าด้วยความรู้สึกมั้ยครับ

ฮ่าๆ
                      อย่านะ เดี๋ยวรับไม่ด้ายยยยยยย 555

Comment

ถ้ามาซบ Intel ก็สบายไปนานแล้วคับ อิอิ

Comment

คล็อกยิ่งแรง
                          จัดเร็วๆเลยครับ

Comment

ลากอีก ๆ อิอิ

Comment

ยุกันจริงพวกนี้ cpu ยืมเค้ามาเด้อ ไม่ได้ขอมา ลากเด๋วแต๊ปมาจายุ่งเอา 555+ คนยิ่งไม่เคย

แต่ถ้าเทียบงบประมาณ นี่ก็......intel ใช่เล่นๆ เรยนะ เหอๆ กว่าจะได้แรงกินแกลบแน่
                              ถ้าเล่น amd ยัง ดีหน่อย กินข้าวคลุกน้ำปลา......

ที่เห็นๆ คือมันดึงศักยภาพของการ์ดจอออกมาได้ดีทีเดียว....นานๆจะเล่นเกม จบในวันเดียวไม่ปวดลูกตา เหอๆ
                              แต่ตอนนี้....ไวรัสกินเครื่องฟร่ะ...เซงจิต เข้าHi5 มีไวรัสได้ไงฟระ

Comment

Working...
                              X