Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใกล้ถึงแล้ว รบกวนช่วยเลือกให้ทีคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใกล้ถึงแล้ว รบกวนช่วยเลือกให้ทีคับผม

เน้นเล่นเกมคับ ไม่เปลี่ยน CPU นะคับ ผมตั้งใจว่าจะเอาตัวนี้ ชื่อมันเท่ดี

CPU : Core2Quad Q6600

GPU : ATi HD 4850

PSu : ?????? งบ 2000 - 2500 แล้วถ้าใช้ Silver Stone 500w นี่ได้ปะครับ

Mainboard : ?????????? งบ 3000 หน่อยๆ ขอเหตุผลด้วยนะคับ ว่าทำไมถึงเหมาะสม

RAM ???????????? ขอ 4GB 2Gb 2 x ก็ได้คับ ขอคุณภาพ ไม่แพงมาก

Case ประมาณ 1500 ไม่ก็ Cooler Master ไม่รู้หน้าตาเป็นไง ประมาณ 2200 มั้ง

HDD ไม่รู้ว่าจะเอาแบบไหน กลัวไฟจ่ายไม่พอ 250 / 320 / 500 GB

DVD RW ประมาณ 900 มั้งคับ

แล้วเรื่อง ของการ์ดจอ นี่เขาบอกว่า มันร้อน มีวิธีแก้ปัญหายังไงครับผม

แนะนำร้านที่ประกอบให้ด้วยนะคับ ในพันธ์ทิพย์ ขอดีๆนะคับ ไม่เอาแบบวางยาประกันห่วย ขอบคุณคับผม

เพิ่มรบพัดลม+เปลี่ยนซิ้งค์
    ส่วน PSU ตัวนี้ดีแล้ว จ่ายสบายๆไม่ต้องกลัวไม่พอเลย
    HDD 320 แพงกว่า 250 นิดหน่อย แต่ได้มาเพิ่มอีก 70 (เหมือนเพิ่มอีกลูกเลย) เอา 320 ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
      เน้นเล่นเกมคับ ไม่เปลี่ยน CPU นะคับ ผมตั้งใจว่าจะเอาตัวนี้ ชื่อมันเท่ดี

CPU : Core2Quad Q6600

GPU : ATi HD 4850

PSu : ?????? งบ 2000 - 2500 แล้วถ้าใช้ Silver Stone 500w นี่ได้ปะครับ D

Mainboard : ?????????? งบ 3000 หน่อยๆ ขอเหตุผลด้วยนะคับ ว่าทำไมถึงเหมาะสม ASUS P5K-SE 3200

RAM ???????????? ขอ 4GB 2Gb 2 x ก็ได้คับ ขอคุณภาพ ไม่แพงมาก ROX

Case ประมาณ 1500 ไม่ก็ Cooler Master ไม่รู้หน้าตาเป็นไง ประมาณ 2200 มั้ง ชอบอะไรก็ซื้อๆไปเถอะครับ

HDD ไม่รู้ว่าจะเอาแบบไหน กลัวไฟจ่ายไม่พอ 250 / 320 / 500 GB HDD กินไฟนิดเดียว ไม่ว่าจะกี่กิก 100 ลูกยังไม่เท่า VGA แรงๆ ตัวนึงเลย

DVD RW ประมาณ 900 มั้งคับ

แล้วเรื่อง ของการ์ดจอ นี่เขาบอกว่า มันร้อน มีวิธีแก้ปัญหายังไงครับผม จัดเคชโล่งๆมันก็ดีเองครับ

แนะนำร้านที่ประกอบให้ด้วยนะคับ ในพันธ์ทิพย์ ขอดีๆนะคับ ไม่เอาแบบวางยาประกันห่วย ขอบคุณคับผม
      .

Comment

ร้านเม้พๆ
        www.busitek.com
        www.tkcom99.com
        www.jedicool.com

Comment

เรื่องของเมนบอร์ด ถ้าราคา 4พันหน่อยๆ มีอะไรจะแนะนำมั้ยครับ เผื่ออนาคต ส่วนเรื่องแรมนี่ 2GB x 2 เหรอคับ ของ ROX

Comment

ASUS P5Q

ROX 800 2Gx2 2800

Comment

ร้านไหนที่แนะนำประกันดี เคลมไว หัวใจเกินร้อยมั่งครับ

Comment

ไม่มีคำแนะเรื่อง ร้าน ไปวัดดวงดูเองคับ

Comment

Working...
                X