Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง...กับความเร็ว speed ของเน็ตผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง...กับความเร็ว speed ของเน็ตผม

คือเน็ตของผมเป็นไวเลส
    คือ ทำไมตรง speed มันถึง เป็น 24.0 Mbps อ่ะครับ(ตามรูป)

แต่ผมถามที่ให้บริการเค้าบอกว่า ความเร็วเน็ตของผม คือ 1เม็ก

ผมงงอะไรหรือเปล่าครับ อธิบายให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ
    Attached Files

นั่นมันความเร็วภายในครับ ^ ^

Comment

Originally posted by akenaviebola View Post
      คือเน็ตของผมเป็นไวเลส
      คือ ทำไมตรง speed มันถึง เป็น 24.0 Mbps อ่ะครับ(ตามรูป)

แต่ผมถามที่ให้บริการเค้าบอกว่า ความเร็วเน็ตของผม คือ 1เม็ก

ผมงงอะไรหรือเปล่าครับ อธิบายให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

--------------------------------------------------------
      พอดีผมลองเทสดู ความเร็วที่ทดสอบแบบนี้ถือว่าเร็วประมาณไหนครับ

สมมุติว่า เร็วสุดปัจจุบันคือเต็ม 10 แล้วของผมประมาณเท่าไรครับ
      Attached Files

Comment

6/10
        เต็มๆก็ 1024 แต่ถ้าอยู่***งมันจะไม่เต็มปกติจะได้ 80 % น่าจะ 800+

Comment

ความเร็วในการเชื่อต่อ Wireless ครับ
          เน็ตจริงๆๆต้องวัดเอานะครับ 24Mbps ถือว่าช้า -*-
          ร.ร. ผม 54Mbps มี 3 ขีด ยังอืดๆๆ (ก๊อบข้อมูลนะ) ไม่รู็้ว่าวิ่งจริงเท่าไร่

Comment

24Mbps นั่นมันความเร็วของแลนคุณครับ ไม่ใช่ความเร็วของ internet ที่มาจากชุมสาย

Comment

ลองเอาสายแลนมาเสียบ แล้วเช็คความเร็วดูใหม่ครับ
              ถ้าเน็ต 1 เมก แล้วมันไำด้แค่ 600 กว่าๆ ผมว่ามันมีปัญหาแ้ล้วล่ะ

ไม่น่าช้าถึงขนาดนี้

Comment

ดุจากชื่อสํญาณก้น่าเป้นเน็ตหอพัก หรือไม่ก็โหลดรึเปิดเว็บอะไรแหละครับ เลยทำให้ได้ 600k

Comment

Working...
                X