Announcement

Collapse
No announcement yet.

4core ตอนนี้สู้ 2core ไม่ได้หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4core ตอนนี้สู้ 2core ไม่ได้หรอครับ

เห็นหลายคนบอกว่า 2core 3ghz แรงกว่า 4core 2.5ghz งี้ซื้อ4core ตอนนี้ก็ไมคุ้มสิครับ

ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยนะ

Comment

ผมว่า ใช้คำว่าสู้ไม่ได้ มันไมุ่ ถูกนะ ต้องว่่า ใช้งานคนละแบบ มากกว่า

Comment

ถ้าเอาไปเล่นเกมควรใช้แบบไหนครับ

Comment

CD พอเเล้ว มั้งนะ ประหยัด

Comment

2core ก็พอแล้วคับ อนาคตกว่าเกมส์มันจะทำแบบ full support 4core ตอนนั้น 4core ราคาอาจจะลงเยอะก็ได้คับ

Comment

โดยรวม ตอนนี้ 4 คอร์ ก้ดีกว่า 2 คอร์ อยู่ดีคับ

Comment

คือพอดีผมจะซื้อตอนนี้แล้วอะครับ คอมเก่ามันเล่นอะไรไม่ไหวแล้วกระตุกไปหมด ใช้มานานมากแล้วครับ
                แล้วถ้าซื้อรอบนี้ก็คงจะไม่ได้ซื้ออีกนานเลย กะจะใช้สัก 4-5ปี เลยอยากจะถามว่าซื้อ 4core เลยดีมั้ยครับ

Comment

2 core ก็เหลือแล้วครับ
                  สำหรับเล่นเกม เน้นแรมกับการ์ดจอมากกว่า

Comment

ใช้งานบ้านๆ p4 pga478 เดิมๆก็พอแล้ว มือสองจ้าบๆถูกๆเกลื่อนไปหมด

ประหยัดตังค์ไว้ดีกว่าไหม

Comment

4 หัว ดีกว่าครับ ใช้งานหลากหลาย OC ไปสัก 3.0 ก็กินขาด E8400 แล้วครับ

ผมใช้ทั้ง 2 ตัว ทำงานทั่วไป E8400 สู้ Q6600 ไม่ได้จริงๆ ส่วนเล่นเกมไม่ได้ลอง เพราะ Q6600 เอามาทำงานอย่างเดียว การ์ดจอเลยกระจอก

ส่วนตัวนะ คิดว่าถ้าการ์ดจอคุณแรงขนาด 8800GT ขึ้นไป ก็ไม่เห็นความต่างแล้ว เพราะมันลื่นหัวแตกทั้งคู่

Comment

Originally posted by phob View Post
                        4 หัว ดีกว่าครับ ใช้งานหลากหลาย OC ไปสัก 3.0 ก็กินขาด E8400 แล้วครับ

ผมใช้ทั้ง 2 ตัว ทำงานทั่วไป E8400 สู้ Q6600 ไม่ได้จริงๆ ส่วนเล่นเกมไม่ได้ลอง เพราะ Q6600 เอามาทำงานอย่างเดียว การ์ดจอเลยกระจอก

ส่วนตัวนะ คิดว่าถ้าการ์ดจอคุณแรงขนาด 8800GT ขึ้นไป ก็ไม่เห็นความต่างแล้ว เพราะมันลื่นหัวแตกทั้งคู่
                        เห็นด้วยครับ

Comment

4 core ดีกว่าครับ ไม่ง้านจะทำ 4 core มาทำไม

Comment

คออัดดอ vs คอดคอ

หิหิหิ

Comment

4หัว ย่อมดีกว่า 2หัว หุหุ

Comment

Working...
                              X