Announcement

Collapse
No announcement yet.

* อยากถามหลายอย่างเกี่ยวกับ Compaq ด่วนนะคะ *

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• * อยากถามหลายอย่างเกี่ยวกับ Compaq ด่วนนะคะ *

คือว่าจะซื้อโน๊ตบุ๊คยี่ห้อ Compaq ค่ะ
    เลยมีคำถามอยากถามผู้ที่ใช้และเคยใช้ว่า
    1. ศูนย์ในกรุงเทพมีที่ไหนมั่งค่ะ
    2. มีปัญหาอะไรที่จุกจิกมั่งค่ะ เช่น พวก ไดร์ฟเวอร์ , ความร้อน และอื่นๆ แล้วพอจะแก้ได้อย่างไรมั่งค่ะ

คือว่าจะซื้อรุ่น Compaq Presario V3936TU หรือไม่ก็ Compaq Presario V3905TU อ่ะคะ
    ดูจาก 2 ตัวนี้แล้วต่างกันที่ฮาร์ดดิส และ ที่ตัวซีพียู
    แล้วทั้ง 2 รุ่นนี้ ถ้าไปซื้อที่พันธุ์ทิพ มันจะมีขายมั๊ยค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1. ศูนย์ HP compaq อยู่ตึกอื้อจือเหลียง ครับ ชั้น 4 ถ้าจำไม่ผิด
    2. รู้สึกในเว็บนี้จะมี club hp อยู่นะครับ ยังไงลองเข้าไปโพสในนั้นก้ได้นะครับ เดี๋ยวจะมีกูรู มาช่วยตอบครับ

ส่วนการซื้อ ผมว่าลองไปเดินดูของจริงที่พันธ์ทิพย์ ก่อนนะครับ ว่าจะเอารุ่นไหน เพราะบางที รุ่นที่บอกในเว็บ มันจะไม่ค่อยตรงกะที่ขายอยู่อ่ะครับ

Comment

ถ้าใช้ vista ก็ไม่มีปัญหาครับ เท่าที่ใช้งานมามีปัญหาแค่driver อย่างเดียวจริงๆ

Comment

ผมใช้v3042 amd1.61มา1ปี8เดือนซื้อเมื่อ2549 บอร์ดเจ๊งเลยครับ ส่วนของเพื่อนv3000รุ่นไรจำไม่ได้แต่ซื้อพร้อมกันของเขาcore duo1.73 ใช้ได้1ปี2เดือนบอร์ดเจ้งอีก เขาเปลี่ยน8000บาท ผมขายทิ้ง ....แต่ปัจจุบันไม่ทราบเปนยังไงนะคับ ถ้าเน้นทน ผมแนะนำasus vaio lenovoแต่lenovoจอชอบจุกจิก ไงก็ลองดูนะครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=231313

มีตัวนี้ 30000ถ้วน สนใจป่าวครับ คุ้มกว่าครับ

Comment

Working...
          X