Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใ้ช้ไดร์เวอร์รุ่นไหนเล่น F.E.A.R. Perseus Mandate ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใ้ช้ไดร์เวอร์รุ่นไหนเล่น F.E.A.R. Perseus Mandate ครับ

แต่เดิมผมใช้ตัว 169.21 ที่คิดว่าัมันเสถียรสุดแล้วสำหรับเครื่องผม ไม่ค่อยได้อัพใหม่เท่าไหร่ เพราะเคยลงตัวใหม่ (175.16) นั่นเล่น Rainbow6 Vegas2 ไม่ได้เลย เข้าเล่นแล้วก็ออกตลอดเลย เลยกลับมาใช้ 169.21 แต่พอเมื่อคืนโหลด fear เสร็จแล้วจะลองเล่นดู เข้าเกมส์ได้ปกติ แต่แค่พอยิงไปถูกถังน้ำมันแล้วเกิดประกายไฟแค่นั้นแหละ เด้งออกมาเลย อาการที่มันเด้งออกมาเนี่ยคือ เล่นๆอยู่จอก็มืดแล้วเสียงตอนเล่นอยู่มันก็ค้างไปด้วยเฉยๆเลย แต่เครื่องยังทำงานปกตินะ ยังไม่ดับ ทำไรไม่ได้เลย ต้องกดรีเซ็ตเครื่องที่เคสอย่างเดียวเลย เพื่อจะรีสตาร์ทใหม่ ข้อสงสัยที่ผมสงสัยคือ
    1. มันจะเกี่ยวการ์ดเสียงไม๊ครับ เกมส์เนี็ยะ (เกมส์อื่นไม่เป็นนะ) ผมใช้ audigy อยู่เพราะว่าเหมือนเคยได้ยินมาว่าพวก fear ภาคเก่ามันจะไม่ค่อยซัพพอร์ตกับซาวน์การ์ดบางรุ่น
    2. ต้องเปลี่ยนไดร์เวอร์เป็นตัวไหนครับ? พวก DX9 ผมก็อัพเตทตัวใหม่ตลอดครับ
    3. อาการที่เล่นๆไปค้างทั้งภาพ-เสียงนี่ มันจะมีผลกับ HDD ไม๊ครับ เพราะว่าต้องไปกดรีเซ้ตที่ปุ่มหน้าเครื่องตลอดเลย เพิงเช็คล่าสุดเจอ bad ไป 4kb เลย

ปล.เครื่องผมใช้ 8800GT ZEROII
    (ทำงาน หรือเล่นเกมส์อื่นๆไม่เคยมีปัญหาเลย พึ่งจะมีปัญหานี่แหละครับ รบกวนผู้มีประสบการณ์ทั้งหลายช่วยหน่อยนะครับ)

ขอดันหน่อยครับ

Comment

1. ไม่แน่ใจ ไม่เคยได้ยินครับ บอกไม่ถูกเหมือนกัน
      2. ถ้า 175.16 ไม่ดีพอ ก็ ลองหา 174.xx มาลองก็ได้ครับ
      3. มี % เหมือนกัน ลองแสกนอีกที ถ้ามีเพิ่มรีบเครมครับ

Comment

Working...
      X