Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอLCDที่เหมาะสำหรับทำงานกราฟฟิกหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจอLCDที่เหมาะสำหรับทำงานกราฟฟิกหน่อยคับ

ช่วยให้ความคิดเห็นหน่อยคับ ผมจะซื้อจอLCDไปทำงานเกี่ยวกับกราฟฟิกและ3Dอะไรแบบนี้อะคับ
    คือ ไอ้เรื่องที่ผมกลัวอยู่คือเวลาทำงานออกมาแล้วสีมัน จะผิดเพี้ยนไม่ตรงตามที่ทำไว้อะคับ
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ ว่ายี่ห้อไหนดี รุ่นไหนดีคับ ส่วนโปรแกรมที่ผมใช้หลักก็
    Illustrator Photoshop และก็ มายา คับ

LCD-TV ครับมองจากข้างล่างภาพยังใสกิ๊ก

Comment

จอ mag ไปเลยคับถ้าซีเรียสมากๆ นะ ^ ^"

Comment

มี EiZO กับ DELL บางรุ่น แล้วก็ยี่ห้อ MAC Cinema display ครับ

PS. LCD ไช้ทำงานพวกนี้ราคาสูงมากครับแก้ไชโดยการไช้จอ CRT แทนได้ครับ บางตัวอาจจะเหยือกว่า LCD ด้วยซ้ำไปครับ

Comment

Working...
        X