Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่อง sound on board กะเบส เผละๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่อง sound on board กะเบส เผละๆ

มันมีคำล่ำลือว่า ใช้ sound on board แล้วบางทีมันจะมีเสียงเผละๆ
    เพื่อนผมใช้ บอร์ดตระกูลเดียวกับผม มันบอกว่าของมันมีเสียงเผละๆ
    ผมไปยืนฟังตั้งนาน มันเผละตรงไหนวะงง หรือผมฟังไม่เปนอ่ะ
    มันมายืนฟังบ้านผมมันก็บอกของผมเป็นใครมีเพลงไรที่ทดสอบแจ่มๆ
    แบบว่าเอาให้รู้ดำรู้แดงเลยก็ดีครับ อยากลองเหมือนกันบอกวิธีด้วยก็ดีครับ
    ปล. P4P800-SE+creative PCworks 2.1CH
    thank you!

ผมมีแผ่นทอสอบอะ เป็นเพลงที่เค้าเอาไว้เทสเครื่องเสียง ขอค้นก่อน

Comment

P4P800-SE เคยใช้อยู่ครับ ก็เป็นอย่างว่าแหละครับ

ก็เพลงจะเทส ให้ดีก็ โอลเต็น ก็ได้ครับ

หาคอนเสิด ไฮเดฟ มาเทสดูครับ

Comment

ผมฟังไม่ออกอ่ะ เลยอยากรู้ว่ามันจะเป็นยังไง(อาการ)

Comment

เสียงจะดังแป๊ะๆ คล้ายลำโพงแตกครับ เบส ด้าน บวมๆ แข็งๆ ครับ

แต่ส่วน1ก็อยู่ที่ลำโพงด้วยครับ

ซับของครีเอทีบ เสียงก็แข็งอยู่แล้วด้วยอ่ะ
          งง

ต้องฟังถึงรู้อ่ะครับ

Comment

Working...
          X