Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพจ๋า...มันยังไงกันแน่มาดูหน่อยจ้า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพจ๋า...มันยังไงกันแน่มาดูหน่อยจ้า...

**512MB PCIe ATI 3870ICEQ (TD,DDR4l) HIS 512MB GDDR4,256-bit,2DVI,HDMI, D-sub 6,790 3Y
    **512MB PCIe ATI 3870ICEQ TURBO(TD,DDR4l) HIS 512MB GDDR4, 256 bit, 2DVI, HDMI, D-Sub 6,700 3Y
    1. นี่เป็นราคาร้านคอมแห่งหนึ่งที่ จ.พิษณุโลก ณ 30 มิ.ย.51 ครับ มันแพงเกินไปหรือเป่าครับหรือว่าโอเคละมองรุ่นนี้อยู่ครับเห็นในบอร์ดมีคนพูดถึงกันเยอะเหมือนกัน
    2. แล้วไอ้ตัว 3870ICEQ กะ 3870ICEQ TURBO มันแตกต่างกันยังไงบ้าง ทำไมตัวธรรมดาแพงกว่าหล่ะครับ ผมนึกว่าตัว TURBO จะแพงกว่าซะอีก ฟัง ๆ ดูแล้วเหมือนแรงกว่า งิงิ
    3. ได้อ่านกระทู้นึงไม่รู้อยู่ตรงไหนหาไม่เจอครับ เขาบอกว่ามีบางร้านเอาตัวธรรมดามาแฟลตไบออสใหม่แล้วเอามาขายเป็นตัว TURBO แล้วยังงี้เราจะมีวิธีดูอย่างไรบ้างถึงจะไม่ถูกร้านต้ม มีข้อแตกต่างที่สามารถแยกแยะไอ้สองต้วนี้อย่างไรบ้างครับ
    กรุณาให้ความกระจ้างหน่อยครับ...เด็กใหม่ยังไม่ประสีประสาอะครับ...

Originally posted by 215452 View Post
    **512MB PCIe ATI 3870ICEQ (TD,DDR4l) HIS 512MB GDDR4,256-bit,2DVI,HDMI, D-sub 6,790 3Y
    **512MB PCIe ATI 3870ICEQ TURBO(TD,DDR4l) HIS 512MB GDDR4, 256 bit, 2DVI, HDMI, D-Sub 6,700 3Y
    1. นี่เป็นราคาร้านคอมแห่งหนึ่งที่ จ.พิษณุโลก ณ 30 มิ.ย.51 ครับ มันแพงเกินไปหรือเป่าครับหรือว่าโอเคละมองรุ่นนี้อยู่ครับเห็นในบอร์ดมีคนพูดถึงกันเยอะเหมือนกัน
    2. แล้วไอ้ตัว 3870ICEQ กะ 3870ICEQ TURBO มันแตกต่างกันยังไงบ้าง ทำไมตัวธรรมดาแพงกว่าหล่ะครับ ผมนึกว่าตัว TURBO จะแพงกว่าซะอีก ฟัง ๆ ดูแล้วเหมือนแรงกว่า งิงิ
    3. ได้อ่านกระทู้นึงไม่รู้อยู่ตรงไหนหาไม่เจอครับ เขาบอกว่ามีบางร้านเอาตัวธรรมดามาแฟลตไบออสใหม่แล้วเอามาขายเป็นตัว TURBO แล้วยังงี้เราจะมีวิธีดูอย่างไรบ้างถึงจะไม่ถูกร้านต้ม มีข้อแตกต่างที่สามารถแยกแยะไอ้สองต้วนี้อย่างไรบ้างครับ
    กรุณาให้ความกระจ้างหน่อยครับ...เด็กใหม่ยังไม่ประสีประสาอะครับ...
    1.แพงครับ ราคาเท่านี้ ปัจจุบัน ซื้อ HD4850ได้ครับ
    2.หน้ากล่องจะมี Sticker ติดไว้ชัดเจน
    3.ดูตามข้อ 2

Comment

ถ้าตัวการ์ดดูไม่ออกครับ ต้องดูที่กล่องจะมีturbo ติดอยู่ด้วย ผมคิดว่ามันคือตัวเดียวกันต่างกันแค่ bios นั่นแหละที่ผมคิดยังงี้เพราะเคยเอาตัวturboมาแล้วมันไม่เสถียรต้องลดคอร์ลง820 เลยเอาไปเครม เค้าเอาตัวธรรมดามาให้ใช้ระหว่างรอของ ผมเลยเอาแฟรตให้เป็นตัวturbo ปรากฏว่าใช้ได้แถมลากได้ไกลกว่าตัวที่เอาไปเครมอีก แต่ก่อนขายturbo แพงกว่าเป็น1000นะครับ ตอนนี้ขายถูกกว่าเพราะของมันมีแต่ตัวธรรมดาแล้ว

Comment

Originally posted by 215452 View Post
        รู้ละร้านไหน

Comment

ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ ได้ความรู้มากมายเลยจ้า...
          คุณ อิมพีเรียล สงสัยเด็กพิดโลกแน่เลย คริ คริ

Comment

ราคานี้ ซื้อ HD4850 ที่พันธุ์ทิพย์ มีทอนเกือบพันครับ
            ถูกกว่า แรงกว่า ร้อนกว่าครับ

Comment

Working...
            X