overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: แนะนำจอยส์เล่นเกมส์หน่อยครับ

OverclockZone Member m-1's Avatar

Default แนะนำจอยส์เล่นเกมส์หน่อยครับ

เอาแบบ ระดับเกรด B+ หน่ะครับ หรือจะ A ก็ได้ครับ แล้วแบบไร้สายเล่นเกมส์ grid (พวงมาลัยสั่น นี่จะเปลืองถ่ายมั๊ยครับ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by m-1 View Post
    เอาแบบ ระดับเกรด B+ หน่ะครับ หรือจะ A ก็ได้ครับ แล้วแบบไร้สายเล่นเกมส์ grid (พวงมาลัยสั่น นี่จะเปลืองถ่ายมั๊ยครับ
    เปลืองถ่ายต้องหาหมอแล้วละคับ คิดว่าน่าจะท้องเสียนะ อิอิ (แซวคับแซว)

ผมใช้จอย Ps2+ตัวแปลง ก็พอได้คับกับ GRID

OverclockZone Member candy's Avatar

เอาจอด xbox 360 ดีกว่านะครับ ราคาหน้าจะประมาณ 1200 นะครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

Quote Originally Posted by candy View Post
    เอาจอด xbox 360 ดีกว่านะครับ ราคาหน้าจะประมาณ 1200 นะครับ
    ที่ไหน พอบอกได้ไหมครับ

แล้วจอยของ xbox 360 นี่ มันคนะละตัวกับ ตัว FOR WINDOWS สามารถใช้ไดร์เวอร์ ตัวเดียวกันได้ไหมครับ

OverclockZone Member composure's Avatar

สะพานเหล็กครับ 1200-1500 ไม่มีประกัน

จอย X360 ไดรเว่อเดียวกันหมดครับ

ทำนองว่าของเหมือนกันเปี๊ยบแต่ ใส่กล่องคนละสี กะไม่มีไดรเว่อ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by acquiesce View Post
    ที่ไหน พอบอกได้ไหมครับ

แล้วจอยของ xbox 360 นี่ มันคนะละตัวกับ ตัว FOR WINDOWS สามารถใช้ไดร์เวอร์ ตัวเดียวกันได้ไหมครับ
    ตัวจอยเหมือนกันหมด ต่างกันตรงที่For Windows กล่องสีแดงแรง3เท่า... เอ้ยไม่ใช่ กล่องสีแดงแถมDriver CDครับ

ถ้าจะเอามาเล่นเกมขับรถเฉยๆ ไม่้ต้องลงทุนถึงเอาXboX360มาเล่นหรอกครับ Logitech Rumble Pad2 ก็เกินพอแล้ว ราค่าถูกกว่ากันด้วย รูปร่างPSคุ้นตา(และมือ)
    แต่ถ้าจะเอาแพงๆรองรับอนาคตก็ XboX360ครับ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

ขอถามแจมไปด้วยเลย คือเราสามารถซื้อจอยXboxที่ขายตามร้านขายเกมส์คอนโซลทั่วไปได้เลย ผมเข้าใจถูกไหมครับ แล้วถ้าไม่แถมไดรเวอร์ โหลดในเว็บก็ได้ใช่ไหมครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

ถูกต้องนะคร้าบบ
    Driverโหลดได้ที่นี่ครับ >>จิ้ม<<

เป็น v1.1 กดปุ่มXตรงกลางเพื่อแสดงสถานะจอยได้

OverclockZone Member m-1's Avatar

เรื่องจอย Xbox 360 อ่านแล้วไม่ค่อยกระจ่าง สรุปว่า จอย Xbox 360 นี่ มันใช้กับ เครื่อง PC ได้ด้วย แต่ที่มันขายสำหรับเครื่อง PC โดยเฉพาะนี่แพงกว่า ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

จอยXboX360ใช้กับPCได้ ราคาแล้วแต่ที่ร้านจะกำหนดครับ
    มันออกมา2แบบ
    1. แบบของคอนโซล กล่องสีเขียว ไม่มีDriverมาให้ข้างใน โหลดได้จากLinkที่ให้ไปด้านบน
    2. XboX360 Controller for Windows เปลี่ยนกล่องใส่ เพิ่มCD Driver กล่องเป็นสีแดง มีขายตามร้านITทั่วไป
    ราคาก็ตามที่บอกครับ แล้วแต่ร้านจะตั้ง บางคนหาแบบของคอนโซลได้ถูกกว่า บางที่แบบกล่องแดงก็ถูกกว่า แล้วแต่ร้านที่ไปดูครับ
    เห็นหลายๆคนบอกมาว่า แบบกล่องเขียวดูตามสะพานเหล็กจะราคาประมาณ1200-1400 >>ผมแนะนำว่าถ้าได้ราคานี้ เวลาซื้อก็เนียนๆ อย่าบอกว่าเอามาใช้กะคอมพ์ เดี๋ยวร้านชารจ์เพิ่ม หรือเก็บข้อมูลไว้ชาร์จลูกค้าคนต่อไป
    ส่วนแบบกล่องแดงผมไปเจอที่พันทิพย์มาราคาประมาณ1750

ขออนุญาตเอารูปมาให้ดูนิดนึงนะครับ
    แบบกล่องแดงคงเคยเห็นกันมามากแล้ว ส่วนแบบกล่องเขียวของคอนโซลหน้าตาแบบนี้ครับ

เข้าใจล่ะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

แจ่มแจ้ง ด้วยคน

OverclockZone Member sunshiro27's Avatar

ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล....

OverclockZone Member Noobkung67's Avatar

Twin USB Vibration Gamepad เลยครับ อิอิอิ
    ป.ล.อย่างเน่าครับขอบอก เล่นได้แค่วินนิ่ง ^^

Bookmarks

Bookmarks