Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะprintงานข้าม Network ทำไงครับ มีภาพประกอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะprintงานข้าม Network ทำไงครับ มีภาพประกอบ

คือเครื่องคอมที่แชร์net จากเครื่องที่2 จะต้องsetยังไง ถึงจะสามารถปรินส์งานออกที่เครื่องคอม1ได้ครับ
    Attached Files

ไวเรสหรือ LAN หรอครับ

Comment

เครื่องชุดล่างที่วงสีแดงอ่ะครับ ส่งสัญญาณผ่าน lan ไปเครื่องที่2 แล้วต่อโดยใช้wireless ไปยังเครื่องที่1 ให้สั่งprint ครับ

Comment

ช่วยด้วยครับ

Comment

ทำไมต้องต่อแบบนี้ด้วย อะ

1. Wireless Rounter มี กี่ POrt
          2. Switch มีกี่ port

จับ Wireless Rounter มาเสียบเข้า Switch คอม 2 กับ คอม 3 ใช้ เน็ทผ่านสาย คอม 1 ใช้เน็ทผ่าน Wireless เซ็ต ให้เป็นกลุ่มเดียวกัน เซ็ตแชร์ เครื่อง Print ที่ คอม 1 ก็สั่ง Print ได้ทุกเครื่องแล้ว

ปล.คอม 2 ก็ไม่ต้องใช้ Wireless ด้วย ประหยัด

Comment

Working...
          X