Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อมาใหม่แล้ว มีเสียง hdd ดังนิดๆ ต้องเอาไปเปลี่ยนปะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อมาใหม่แล้ว มีเสียง hdd ดังนิดๆ ต้องเอาไปเปลี่ยนปะคับ

ผมเห็นเครื่องอื่นเงียบนะ แต่มันดังไม่มากอะ มันปกติป่าวคับ เวลา run หรือให้ cpu ทำงานอะ มันจะมีเสียง

ใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไรอะ แต่มันมีเสียง hdd นิดๆ ปกติปะคับแบบนี้

Scan ดูว่ามี Bad ไหม
    ถ้ามีก็เอาไปเครมเลย

Comment

ไม่พอใจสินค้าเคลมเลยครับ สิทธิประโยชน์ของเรา

Comment

ปกติเวลา HD ทำงานหนักก็จะดังนะครับ แต่ไม่รู้ว่าดังที่ว่านี้จะดังแบบไหน ยังไงก็ลองสแกนดูแล้วกันนะครับ คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา เป็นปกติของ HD และโน้ตบุ๊ก(บางรุ่น)

Comment

กำ คุยกะท่านนพพรอยู่ดีๆ ADSL เน่าซะงั้น

Comment

ถ้าไม่สังเกตจริงๆ มันจะไม่ได้ยินอะคับ

เอาหูไปแนบไกล้ๆ กับอยู่ในห้อง คนเดียวเงียบๆ มันจะได้ยิน

Scan แล้วไม่เจอ Bad เลย

Comment

มันแล้วแต่ยี่ห้อน่ะครับ

เท่าที่เคยใช้มาสามยี่ห้อ
              เรียงจากดังมากไปดังน้อย
              Segate > Hitashi > WD

Comment

ถ้าไม่เจอ Bad ก็ไม่ต้องเป็นกังวลครับ เป็นเรื่องปกติของ HD ที่ทำงานต้องมีเสียงบ้าง แต่ก็ไม่น่าจะดังรบกวนจนน่ารำคาญ ถ้าคิดว่ารำคาญ ก็ลองพาไปเคลมดูได้นะครับ แต่ผมว่ามันปกติดีนะครับ เหมือนของผมเครื่องเก่า acer travelmate บางช่วงที่ hd ทำงานก็จะมีเสียงดังพอสมควรเหมือนกัน

Comment

Working...
                X